Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm hoài mà Sếp vẫn chưa chịu - các bác cho em ý kiến lại với

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi mariapham11121, 11/12/15.

Lượt xem: 6,580

1. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Theo ý kiến của mình thì các mặt hàng đồ điện tử công nghệ ko nên để nền chấm bi như vậy, nó cứ nữ tính thế nào í. Mình nghĩ nên để 1 màu thôi - màu bạc xám, ghi xám, xanh xám... cho cùng tông. Mặt trước có vạt chéo, mặt sau lại design style kiểu khác... nó ko có tổng thể.
    Cái đường oằn èo màu vàng ở bìa 1 trông lạc lõng bơ vơ quá... '@-@
    Cái text header đập vào mắt để ngta biết bạn đang muốn giới thiệu về cái gì thì lại nhạt nhòa đều đều với các text còn lại.
    Bạn nên vào website của hãng để tham khảo bố cục và font chữ, chứ mình thấy thiết kế ntn ko ổn lắm.
  2. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

Cố lên bạn.
  3. mariapham11121

mariapham11121 Thành viên cấp 1

Mẫu này các bác thấy sao
  4. mariapham11121

5. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Bạn nên đổi tông màu khác đi ! Máy lạnh , tạo cảm giác mác mẽ , sạch sẽ ! mà lại màu như vậy ko dc !
  6. mariapham11121

BíĐỏ màu này b thấy ổn ko.. ^^
  7. duythanhuct

duythanhuct Thành viên cấp 1

Cty chỗ mình đang tuyển designer, có bạn nào hứng thú k nhỉ
  8. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Có tí sáng sủa rồi đấy nhưng chưa dc , mát mẽ và sạch sẽ , mình nghĩ xanh lá cây và xanh dương và cũng cần màu trung hòa chắc là màu trắng . Thân !
  9. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Chuyển hết sang tông nền xanh Skype, trắng. Hãy làm một chút hiệu ứng phụ cho có cảm giác sinh động chút. Mình thấy nó cứ sao sao ý :(

Ý kiến riêng
  10. mariapham11121

mẫu này nữa.... màu này nhìn chắc ổn ơn hả mấy bác
  11. mariapham11121

@BíĐỏ , ducuong233 để mình đổi tone màu thử
  12. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Mấy thiết kế sau của bạn càng ngày càng rối và xấu hơn... :(
    Bạn nên tham khảo bìa của mấy cái catalogue đã đc hãng duyệt đưa lên web ấy, ngta thích style như vậy:
    http://www.mitsubishielectric.co.jp/haisei/lvs/downloads/catalogs.htm
    ---
    Và mình thấy tổng thể thì cái sắp xếp bố cục các sản phẩm của thiết kế đầu tiên của bạn clear nhất, bạn có thể thay cái background trong đống này, giảm opacity hay gì đó để làm nổi sp lên:
    https://www.google.com/search?q=blu...X&ved=0ahUKEwiu1LOKgOLJAhXQGY4KHfFTCFMQsAQIGw

Mặt sau thiết kế #1 thì đừng nên để cái nền trắng với text thành cục như vậy, nó thô lắm. chuyển màu nhẹ thôi. Gáy cũng ko nên để sáng rực lên trên nền đen, để nhẹ nhàng thôi... Logo được phép chuyển màu trắng- đen trong các trường hợp thiết kế cho phù hợp mà.
    Gam màu của hãng là đỏ, ghi nhạt, xanh dương. Bạn nên tuân thủ, đừng chọn màu vàng...
    Font chữ thì chọn 1 thôi, rồi thay kiểu bold, italic, regular... - font Myriad pro nhiều style lắm tha hồ chọn, mấy kiểu cty già già ntn hay thích font đó.
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/12/15
    ducuong233 thích bài viết này
  13. mariapham11121

Gurl mình xin ghi nhận ý kiến của bạn. nhưng bên mình là mitsubishi heavy industries ko fai là mitsubishi electric.. và tone màu chủ đạo của bên mình là đen, đỏ, vàng, trắng, đặt biệt Logo Sếp ko cho đổi màu nếu đổi dc mình đổi lâu rồi... còn trình bày thì yêu cầu phải show all sp lên.. haizzz... thiệt là khổ...
    Thế nên mình fai tập trung vào yêu cầu là : màu logo ko thay đổi, show sản phẩm càng nhiều càng tốt... các màu sắc khác có thể thay đổi...
    híc
  14. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

15. Haibongbi

Haibongbi Mới đăng kí

hình bên phải đi bạn chue thớt
  16. mariapham11121

Xanh xanh đây các bác ơi... xem giúp em.. hiu hiu

17. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Không có điểm nhấn làm nỗi bật sản phẩm ! máy lạnh thì liên quan gì đến dòng điện kia , thay vì như vậy , sao bạn ko nghĩ làm 1 làn gió thổi vào ! Thân
  18. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Theo mình thớt nên đi kiếm mấy cái Temp của nước ngoài liên quan đến sản phẩm đó, rồi thay nội dung cùng hình ảnh cho xong, làm miết sếp không chịu cũng vậy thôi.
  19. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Nhiều lúc cùng cảnh ngộ.
  20. mariapham11121

chắc chớt... làm riết ngán lun.. haizzz... Sếp tui cũng quái lắm... khó chiều

Ủng hộ diễn đàn