Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm phiền các mod...........resize hiệu ứng chuyển động

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi SwingsOnlyone, 27/2/15.

Lượt xem: 1,968

1. SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Xin lỗi vì đã làm phiền cả nhà, cố gắng quá rồi mà vẫn không biết phải làm sao nên đánh bó tay đi nhờ.
    Mình đã vẽ nhiều ảnh để tạo hiệu ứng đập cánh cho ảnh sau:

Mình đã tách phần thân ra và vẽ phần cánh chuyển động, rồi lắp lại vào phần thân ==> dẫn đến suốt quá trình làm phần thân không hề dịch chuyển ==> 7 ảnh xuất ra có hiệu ứng chuyển động mượt mà với phần cánh vỗ và thân giữ nguyên.

Mình export ra ảnh lớn hơn 2000 x 2000px nên phải resize lại mới dùng được. Sau khi mình resize thành ảnh nhỏ hơn (=10% size ảnh gốc, ảnh vẫn nét) thì mình không tài nào xếp lại cho phần thân trùng nhau như trước được, lúc nào cũng bị lệch vài pixel nên chuyển động nó giật tung lên hết.

:-< Làm phiền các mod ai có thể thì resize giúp mình thành 200x200 hoặc 250x250px với
    * 7 ảnh lớn (mượt): https://www.fshare.vn/file/EJAG69F3VVIM
    * 7 ảnh nhỏ (không mượt):http://www.mediafire.com/download/5qg6ig6qhin22qv/fairy+animation_min_không+mượt.rar

:) Cám ơn nhiều ạ!

...
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

SwingsOnlyone thích bài viết này
  3. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

HL.Thanh em cám ơn bác nhiều :) nhưng bác cho em xin 7 ảnh được không :( để code còn điều chỉnh tốc độ đập cánh nữa bác ơi, với lại code không nạp ảnh Gif được mà phải cho ảnh png chạy tốc độ cao bác ạ :(
  4. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

5. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Góp ý nhỏ nếu thớt giữ nguyên phần thân thì tại sao không vẽ tách rời hẳn đôi cánh ra nhỉ, như vậy chỉ vẽ một lần và muốn cho cánh đập như thế nào thì cứ xoay bằng R nhập thông số, hoặc bằng Ctr + T kéo thôi, mình nghĩ như vậy sẽ mượt hơn.
  6. dabeomoon

đã down hình của thớt về nghía thử và rút ra kết luận như sau,
    1. Thớt tách hẳn đôi cánh ra thêm vào vài chi tiết cho nó thành đôi cánh hoàn thiện trên 2 layer. 1 bên phải và 1 bên trái riêng biệt.
    2. tách phần thân không bao gồm tóc phía sau trên một layer
    3. phần tóc phía sau vẽ thêm chi tiết cho thành đuôi tóc hoàn chỉnh trên một layer nữa.
    Với 3 cái này sắp xếp hợp lý thì sẽ có chuyển động mượt mà thôi
    newvietdesignerSwingsOnlyone thích bài viết này.
  7. dabeomoon

Chỉnh sửa lần cuối: 27/2/15
  8. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Ủng hộ diễn đàn