Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để an toàn khi nhà sát cạnh cây xăng?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Quang tong, 14/7/14.

Lượt xem: 9,111

1. marvelous

marvelous Banned

Chuyển nhà đi chỗ khác là tốt nhất rồi bạn ơi. Lúc trước có vụ cháy kho xăng rồi lại cháy lan sang nhà bên cạnh ~> đi tong đấy @@
  2. vodeplavonguoita

vodeplavonguoita Mới đăng kí

cây xăng họ cũng có biện pháp chóng cháy hết rồi, không đến nỗi nào đâu, chủ thớt để sẵn bình chữa cháy đi cho an tâm...
  3. nhatquang0101

nhatquang0101 Mới đăng kí

Tranh thủ khoe nhà đẹp :)

linda33, hatay1712phuong.phuong thích bài viết này.
  4. kimsunri

kimsunri Mới đăng kí

Bạn dùng thạch cao đi, nhà vừa đẹp vừa tăng độ an toàn khi có cháy...
  5. Quang tong

Quang tong Banned

thạch cao !!!??? nhà mình cũng xây bằng thạch cao mà bạn thì còn dùng loại nào nữa thì an toàn ?!?! ... @@
  6. kimsunri

kimsunri Mới đăng kí

Theo mình thấy, tấm thạch cao chống cháy của Gyproc với lõi sợi thủy tinh và các phụ gia khác giúp tạo ra giải pháp tường chống cháy đến 240 phút nếu được sử dụng trong hệ thống đúng quy cách. Lúc cứu hỏa đến, bạn cũng bớt lo lắng!
  7. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

cây xăng mà nổ thì RIP nhà bác luôn, chứ hơi đâu mà đem bình ra xịt. Bác quy hoạch lại cái bếp, đường dây điện. Nhỡ nó bắt hơi xăng thì ăn cám. :))
    Hầm xăng có gần WC nhà bác ko nhỉ :v :v :v
  8. do dang

do dang Thành viên cấp 2

Mình nghĩ mùa khô thì không nói làm gì, chứ mùa đông thì không ngại lắm bạn ạ.
    Mà nếu cháy nổ xảy ra thì cùng lắm là mất hết tài sản hoặc hy sinh thôi chứ có sao đâu mà lo.
  9. hihehihe

hihehihe Mới đăng kí

Nhà thớt ở khu nào thế?
  10. viethq

viethq Thành viên cấp 2

Không liên quan nhưng mà phuong.phuong dễ thương quá .. ở HCM xin dc yêu ngay :x:x:x
  11. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Nói vui chứ bạn có thể hạn chế,rủi ro kiểu:
    - Có tiền, vàng,... thì cho két hoặc gửi ngân hàng
    - Tăng thời gian vắng mặt xD Sáng đi làm tối đi thể dục hay là cà nhà họ hàng. Mùa đông chấc không đi được nhưng may là tỉ lẹ rủi ro cũng không cao
    - Chuyển dang dùng bếp từ nếu có điều kiện
    - Không nên chất giấy vụn trong nhà
    :D
  12. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Người có ý thức như bạn thật tốt và hiếm có. Đơn giản là "Tối lửa tắt đèn, đề phòng hỏa hoạn" :D :D
    Yên tâm, cây xăng coi vậy chứ nó rất hiện đại, có chống cháy lan truyền và cháy ngược, nên yên tâm, chỉ là có gắng đừng để nhà bạn cháy là được rồi. :D
  13. phuong.phuong

phuong.phuong Mới đăng kí

Cái hình ở trên đẹp quá, nhà bạn thật à ??
  14. hihehihe

hihehihe Mới đăng kí

Thạch cao là một trong những vật liệu thi công nội thất phổ biến hiện nay. Ưu điểm của chúng là gọn nhẹ, thi công nhanh và là sản phẩm thân thiện với môi trường, tấm thạch cao còn mang lại những tính năng vượt trội như chống cháy, cách âm, tiêu âm, cách nhiệt, chống ẩm, chịu va đập và đặc biệt là tính thẩm mỹ cao. Vậy nên bạn nên dùng thạch cao cho nhà mình là một trong những biện pháp an toàn nhất đấy.
  15. linda33

linda33 Banned

Nhà mình cũng dùng thạch cao để làm tường nhà bếp nè... đẹp lắm...chi phí cũng không cao lắm đâu.
  16. carot10

carot10 Mới đăng kí

Hạn chế để mấy vật dụng dễ cháy nổ như bình gas sát vách thôi bác ơi. Còn cách nữa là chuyển nhà ngay và luôn hoặc ngồi cầu nguyện thôi bác :))...chúc bác bình an!!
  17. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:v :v vác búa đập phá cây xăng :)) nhà bạn sẽ được an toàn vì họ sẽ ngừng bán trong 1 thời gian, còn chuyện gì xảy ra sau đó thì không biết nhé
  18. fighter154

fighter154 Mới đăng kí

@@ các bạn toàn phương án bá đạo vờ nờ !!!! ...
    kimsunri Dạng đó là như thế nào bạn giải thích thêm cho mình được ko ?!?!
  19. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Nếu quá lo thì chuyển nhà là quyết định cuối cùng
  20. linda33

linda33 Banned

Chuyển nhà không được thì thớt nên kiếm cách khác đi chứ nguy hiểm quá ...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn