Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để chụp và chỉnh sửa hình ảnh được như thế này vậy mọi người?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thenguyen1993, 11/4/17.

Lượt xem: 3,501

1. Thenguyen1993 Thành viên cấp 1

mình thấy mấy ảnh này trên mạng chụp đẹp quá ..mà mình chụp thì thấy bóng mình phản chiếu trong đó.. còn tấm hình này chụp bằng cách nào mà mình thấy k có bóng trong đó vậy mọi người?[​IMG]

...
  2. Thenguyen1993

Thenguyen1993 Thành viên cấp 1

up top giúp với
  3. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Dùng nền trắng để không bị phản chiếu, sạch sẽ, dễ tách.

Phải đủ sáng. Ánh sáng nhiều thì bóng mềm, mờ. Ánh sáng ít thì bóng cứng, đậm, đổ mạnh.

Chỉnh sửa lần cuối: 11/4/17
    Winter16, Thenguyen1993, NguyễnPhú1 người khác thích bài viết này.
  4. Thenguyen1993

bạn có thể nào chỉ mình chỉnh cho đẹp vậy không
  5. tranrua6666

tranrua6666 Banned

up lên lại cho ai biết
    Thenguyen1993 thích bài viết này
  6. Thenguyen1993

7. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Quan trọng là chụp đẹp không thôi. Chụp đẹp thì không cần chỉnh sửa nữa. Cách chụp thì như trên.
    Chứ không phải chụp ở nhà nham nhở, thiếu sáng, phản chiếu tùm lum rồi mới lấy photoshop ra sửa. Sửa không nổi đâu.
  8. Thenguyen1993

sao nó chụp không phản chiếu..còn mình chụp nó bị phản chiếu cái
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

Bát Nhã ai bảo bạn thế, điều b nói đúng nhưng ko hoàn toàn đúng, xem mấy pro sửa chưa b.
  10. drax

drax Thành viên cấp 4

Thenguyen1993 do cách nó set đèn vs chụp như bát nhã nói ấy. còn như thế nào thì b xem ae chụp thế nào mà học mót, họ có bảo nhưng không dạy hết đâu.
  11. newsun1235

newsun1235 Thành viên cấp 2

cũng có thể họ bị phản chiếu đấy, nhưng qua chỉnh sửa rồi mới up lên mạng :D :D
    Thenguyen1993drax thích bài viết này.
  12. Tự Mò Channel

Tự Mò Channel Thành viên cấp 2

cái này chụp sản phẩm bạn nhé,người nào chụp vs set đèn cứng thì chụp mới ra được nhé
  13. thuthuatdoday

thuthuatdoday Thành viên cấp 1

Chụp đẹp là một chuyện, cứ nén vào Photoshop chỉnh sửa là đẹp hết

Chụp đẹp thì đỡ tốn công chỉnh sửa nhiều, chứ hiệu ứng bề mặt vật liệu Photoshop làm tốt
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/5/17
  14. Tự Mò Channel

Tự Mò Channel Thành viên cấp 2

@thuthuatdoday nếu bạn ko cứng trong dụ set đèn ,dù đưa vào photoshop cũng khó mà đánh ánh sáng như vậy được ,photoshop cũng có giới hạn nhé bạn
  15. thuthuatdoday

Set tốt thì chỉnh sửa ít, set kém thì tốn công chỉnh sửa nhiều, chứ Photoshop không hạn chế việc này

Bạn cứ nghĩ đơn giản việc chụp ảnh tốt sẽ giảm bớt công đoạn chỉnh sửa ảnh hậu kì, chứ thích bạn có thể vẽ mới hoàn toàn một bức ảnh sản phẩm đó với Photoshop mà không cần chụp hình nhưng thời gian sẽ tốn rất lâu
  16. Thenguyen1993

cám ơn mấy bạn nhiều lắm...mình muốn học sửa ảnh giống vậy.. chứ chụp lúc nào cũng bị phản chiếu
  17. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

drax vậy bạn nghĩ mình là newbie sao ?
    Các bạn qúa coi trọng hậu kỳ rồi. Không phải nói PS không làm được nhưng người làm được việc đó không phải bạn. Cao thủ phục chế được nhưng bạn cũng làm được sao ?
    Vì vậy đừng nuôi hi vọng chụp đại sao cũng được rồi quăng qua photoshop lo.

Chụp tốt sẽ tiết kiệm sức cho hậu kỳ rất nhiều. Dù có cũng là khuyết điểm rất nhẹ và cũng dễ chỉnh sửa.
    Các bạn nghĩ tới cả việc tự vẽ lại thì quá nể các bạn rồi.
    James B. Nguyen, Winter16Thenguyen1993 thích bài viết này.
  18. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

cái này làm 3d nhanh hơn mà, đỡ tốn công chỉnh sửa
  19. thuthuatdoday

xây mới luôn dễ hơn sửa chữa mà lại

muốn chỉnh thì trước hết phải học lý thuyết mỹ thuật cơ bản về đánh bóng và dựng hình, có lý thuyết rồi thì qua học sử dụng các tính năng của Photoshop, muốn vững thì phải học có bài bản và hiểu công cụ mình đang dùng

20. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

thuthuatdoday đó là hình cái ly cơ bản. Cho bạn hình khác thì bạn vẽ được không. Mai mốt khách mang sản phẩm có hoa văn loằn ngoằn thì cũng tự vẽ lại luôn à ?

Để vẽ được cỡ đó thì trình độ người vẽ phải dữ như thế nào chắc không cần nói. Giờ bạn thớt chưa biết gì mà hướng thớt đi theo cái hướng đó, nuôi hi vọng photoshop có thể làm mọi thứ là chết.

Tin mình đi. Dù chụp ở nhà thì cũng chỉ cần 4 tờ giấy trắng và 1 cái đèn bàn. Dàn nó xung quanh thì dù nó phản chiếu cũng là phản cái tờ giấy trắng hoặc phản chút xíu vật ngoài nhưng sửa rất dễ.

Ủng hộ diễn đàn