Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để chụp và chỉnh sửa hình ảnh được như thế này vậy mọi người?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thenguyen1993, 11/4/17.

Lượt xem: 3,502

1. Thenguyen1993

Thenguyen1993 Thành viên cấp 1

bạn nào cũng hay hết...mình sẽ cố gắng tiếp nhận những đóng góp của các bạn...
  2. thuthuatdoday

thuthuatdoday Thành viên cấp 1

@Bát Nhã, không học thì sẽ không hiểu, học rồi thì sẽ biết chỗ nào sẽ phải xử lí ra sao, phải hiệu chỉnh như thế nào cho hợp lý

mình hỏi bạn một câu, các sản phẩm đó từ đâu mà ra? (thiết kế nhận diện thương hiệu, tất cả mẫu sản phẩm đều từ mẫu người thiết kế vẽ ra cả đó, chứ không phải tự nhiên mà có sản phẩm cho bạn chụp đâu)

mô hình cái bình hoa, cái ly là các mô hình cơ sở, nắm vững nó thì mới có thể đánh bóng các vật thể 3D phức tạp, muốn chỉnh được thì phải hiểu nó ra sao, mà trường học đồ họa nào mà chẳng phải học qua cái này, chẳng lẽ bạn nhảy vô học Photoshop luôn hả
    Thenguyen1993 thích bài viết này
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

Bát Nhã ý m là có thể dùng ps xử lý được, m ko nói là m là cao thủ hay khả năng của m có thể xử lý được, cũng ko nói b là newbie. chưa gì đã nóng r b.
    Thenguyen1993 thích bài viết này
  4. James B. Nguyen

James B. Nguyen Thành viên cấp 1

thuthuatdoday: thế nếu tôi cần bán 1 chai nước hoa tương tự mà tôi đã mua ở nước ngoài về, tôi nên tìm thằng chụp lại sản phẩm tôi cần bán, hay đi tìm thằng vẽ lại bằng photoshop như bạn diễn giải để khách cần mua xem trước khi mua??!!
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. James B. Nguyen

James B. Nguyen Thành viên cấp 1

Thenguyen1993: vào link này hoặc search youtube có hướng dẫn cách setup để chụp các loại sản phẩm có tính phản chiếu (gương) mà xem
    www .photigy.com/super-glossy-kitchenware-photography-friday-photo-talk-9
    tranvan.muon, Thenguyen1993songngu2014 thích bài viết này.
  6. Thenguyen1993

Thenguyen1993 Thành viên cấp 1

cám ơn mấy bạn nhiều lắm

Ủng hộ diễn đàn