Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để sống thoải mái với thu nhập 6 triệu đồng / tháng?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 2/2/15.

Lượt xem: 63,247

1. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

lenm uk, mình nhưng mình có ít dự án nên đang dự tính đi con đường khác vẫn đang rất phân vân
    nguyenthao811 hihi chắc còn hóng dài cổ
    trinhvanhiep chính xác thì năm nay đã 27 mùa xuân rồi, con gái 39 tháng rồi, lấy vk sớm có lý do riêng bác ạ! (không phải sự cố gì đâu, dự tính 27t ms lấy vk nhưng vì lý do không tiện nêu ra trên này nên ms khổ thế) giờ công việc thuận lợi, có cơ hội phát triển thì lại bị vướng bận gia đình đấy
    nên giờ ms hỏi luôn ACE trên này, đi làm, bỏ vốn kinh doanh hơn 5 năm mà vẫn cứ thế này hoài chưa khá được khổ lắm, bác nào chưa có vk thì cố gắng làm nhìu để sau có tiền xoay cho gia đình chứ như mình thẹn lắm
    trinhvanhiep thích bài viết này
  2. quochuy.dev

quochuy.dev Mới đăng kí

bookmark tối đọc, thanks
  3. fu.fang

fu.fang Mới đăng kí

Mr.Po đầu óc bạn có bị vấn đề gì à. cười là sỉ nhục???ở đây từ "chế tác lại" tôi chỉ dùng tạo sự vui vẻ thôi! tại sao tôi lại để từ chế tác lại trong "" mà ko phải là bôi đen??và kể cả tôi sử dụng từ "chế tác lại" thì cung có gì sai à?? không hiểu vấn đềsao mà sồn sồn giáo huấn người khác kinh khủng khiếp vậy? tôi không có nhiều thời gian đi đôi co với người khác nên bạn đọc hiểu nhé!
    Thân!
    skylla25 thích bài viết này
  4. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

fu.fang : tội nghiệp bác gặp phải fan cuồng T^T
    fu.fang thích bài viết này
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

vanthao171088 à bạn làm về mảng nào nhỉ, chịu khó ngoài công việc chính thì kết nối bạn bè trong ngành, rèn luyện tiếng Anh để lên các trang nước ngoài làm free
    p/s: đang học lại tiếng Anh đây :'( mất gốc thật sự rất khổ
  6. danhdersar

danhdersar Thành viên cấp 1

7. OKIA

OKIA Thành viên cấp 1

trinhvanhiep: Bạn biết nhiều sẽ có lợi cho bản thân nhưng "Rất" có lợi cho người khác... Ở Cty VN, bạn phải thích nghi mọi công việc thậm chí ngoài luồng công việc... Ko sao cả, vì bạn là "SuperMan" để rồi bạn được gì? ngoài những lời khen vô giá trị? Tôi đã có may mắn trải nghiệm Cty VN và nước ngoài. Tôi đánh giá rất cao về các công ty nước ngoài( mạng phép trừ Cty China ra ), họ nhìn nhận công việc rất rõ ràng. Họ chỉ cần bạn làm đúng , làm "pro" cái chuyên môn mà bạn đang có ( dĩ nhiên tỷ lệ sai sót là 0.1%) ngoài ra họ không yêu cầu bạn phải "cố làm" cái mà mình "biết chút" và chưa biết... Dĩ nhiên, họ rất khuyến khích bạn học tập. Bạn cần phải nói cho họ biết những khó khăn trước mắt của bạn đang gặp phải để họ có thể thông cảm bạn và giúp bạn làm tốt hơn.
    vanthao171088 thích bài viết này
  8. vanthao171088

lenm mình làm mảng quảng cáo & bao bì, bạn bè cũng có kết nối nhưng hơi ít (lý do tài chính +... nên không thể chơi bời mà để bạn bè lo cho mình nốt nên yếu chỗ này, vs chả thuốc lá, bia rượu...nên cũng kén bạn) tiếng Anh mình tệ thật, giờ học lóm trên mạng nè
  9. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

em cũng 6,5 1tháng, đã nghỉ vì nợ nần chồng chất, bỏ nghề gần 4năm oỳ :-<
    đảm bảo là ở trọ là ko đủ sống, ngoài điện nước còn cả đống chi phí =,=!
    chưa kể đám cưới =,=!
    lenmvanthao171088 thích bài viết này.
  10. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Mình lương part-time 3 triệu, sống vui khỏe - du lịch tình tang.
    Tiền phụ thu tăng dần vượt lương cứng kha khá.
    Mỗi người 1 công thức riêng, công thức của mình chỉ có : sách + chăm chỉ.
    >:D<
    Và cái không thể thiếu là phương pháp tư duy chủ động.
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/2/15
    noname_0 thích bài viết này
  11. noname_0

uhm, hùi đó mình cũng sách + chăm chỉ
    tháng nào cũng trích tiền ra đi học mí khóa chuyên đề mà mình cho là cần :3 :3
    sau khi học đủ thì cũng là lúc cuốn gói về quê :v :v
    (tiếc nhất là đã lỡ ko được học flashweb bao gồm actionsript và xml và sql, wá mắc so với 1tháng lương lúc đó =)) )
    Zeratul thích bài viết này
  12. lenm

lenm Thành viên cấp 4

vãi noname_0 làm gì 6tr5 sống 1 mình k sống dc vậy
  13. ngocbkvn

ngocbkvn Thành viên cấp 1

Chưa tính đi đám các kiểu từ sinh nhật cho đến đám ma, đám cưới, đám giỗ và đầy tháng. Thanh niên mà đang tán gái nữa thì khó mà để đc nói thật ko đi vay hơi phí :v
  14. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

3tr/ tháng sống khỏe đây
  15. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Các bác sống chung với ba mẹ/người thân thì đừng lèm bèm công thức "ít tiền nhưng vẫn sống khoẻ" nha :v
  16. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Thất nghiệp ăn bám gia đình thu nhập 0đ/ tháng sống khoẻ đây -_-
  17. vanthao171088

Thế này là sống khỏe nhất ạ! đảm bảo luôn
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/2/15
  18. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

hồi sinh viên ( từ 2009) sống với 300k/ tuần, tháng=1tr2 + 800k tiền nhà, vẫn sống tốt, vẫn có tiền mời gái uống nc
    năm 3 đi làm, lương 4tr, sống tạm đc nh nợ nhiều hơn, tạm đủ sống
    năm 4 chuyển cty, lương 7tr, đủ tiêu nh nợ ngập mồm
    => cuối năm 4 bỏ học, lương 9tr, sống tạm qua ngày

Vấn đề ko phải là bạn có bn, mà là cách bạn sử dụng số tiền đó như nào thôi.
    m sẽ ko tính sống tn với 6tr 1 tháng mà sẽ tính cách để kiếm đc số tiền trên mức m chi tiêu =))
    thân
    ZeratulToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  19. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

@vanthao171088 theo m bạn ko cần hỏi giỏi thêm mảng nào mà nên hỏi m thật sự giỏi ở mảng nào :) quan điểm cá nhân của m thôi
  20. noname_0

ko thích ở nhà trọ nhỏ nhỏ hẹp và ko thích ở đông nên ở 1mình, ở nhà ttrọ hơi to 2tr :D
    điện nước nữa 2,5tr, tiền học 1khóa khoảng 1,7-->2tr ( fần webflash mình có hỏi rùi, 1khóa lúc đó là 3tr bên dpi, wá mắc sợ học chưa xong đã ko còn đồ mặc nên hoãn lại ==! ) ( hầu như tháng nào mình cugn4 trích ra để đi học đêm) , tiền chợ + tiền xăng, vài thằng bạn lâu lâu lại gọi ( gọi là lâu lâu chứ thật ra là jống như cái lâu lâu của đôi lứa iu nhau í, cái này thì tốn kém thật dù cho là cả đám cùng đóng góp để tụ tập :P ) rùi thỉnh thoag3 dính 3cái đám cưới trong 1tháng ----> siu nợ, bình thường thì hình như tháng nào cũng zính 1,2cái =,=!

+ thêm là ko tk cái ồn ào của tp, ko tk đi mà nước cứ lên nửa xe, ko thích đi làm mà sau lưg cái đám nhân viên bên phòng kdoanh cứ dính vào ( hầu như tháng nào or bất kì 1project nào ngài giám đốc cũng gọi xuống giải thích xong thì ngài ừ =,=!, nhưg nó cứ xía vào thì thật là bực khó tả .......)

------> Nghỉ hưu :3

Ủng hộ diễn đàn