Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để viết bài seo web có cảm xúc?

Chủ đề thuộc danh mục 'Làm SEO' được đăng bởi quangcaodanan, 18/4/17.

Lượt xem: 4,963

1. quangcaodanan Thành viên cấp 1

Làm thế nào để viết bài chuẩn SEO có cảm xúc chắc hẳn là vấn đề quan tâm của rất nhiều người trong đó có em :D
    Lâu nay chúng ta gặp phải tình trạng cố nhồi từ khóa khiến mọi thứ trở nên nhàm chán và dường như chẳng ai muốn đọc.
    Cá nhân mình cũng bị tình trạng tương tự, mỗi ngày viết bài như kẻ vô hồn. Và mình đúc rút ra bài học:
    - Mỗi ngày chỉ viết 2-3 bài vào lúc tinh thần thoải mái nhất ( Thường là vào buổi sáng sớm)
    - Khi viết bài, liên tưởng đến những điều làm mình vui. Ví dụ như đang viết thư cho gấu =))
    - Sử dụng các từ ngữ mềm mại, người đọc sẽ cảm nhận được sự dễ chịu như đang đọc một câu chuyện hay chứ không phải một bài bán hàng. :D
    - Tập trung hết sức vào bài viết, không phân tán tư tưởng, dễ bị mất nhịp cảm xúc.
    - Không nên cố nhồi nhét từ khóa, nếu cố cũng chọn chỗ mà nhét cho phù hợp nha.
    Một ví dụ về bài viết có cảm xúc nè: Vách ngăn đẹp
    Mình đã thử và đang có những chuyển biến tích cực. Bác nào muốn có cảm xúc cứ nhìn avatar của em nha. Là em đó =))

...
  2. HiVi

HiVi Mới đăng kí

Xinh ^^!
  3. quangcaodanan

quangcaodanan Thành viên cấp 1

cảm ơn mọi người
  4. Âu Việt

Âu Việt Banned

;).., Theo mình ở đây bạn viết bài với ý tưởng rất là hay rồi. Cái cảm xúc bài biết viết này cũng đúng với cái tên nick của bạn. Ở đây mình thấy bạn đã quảng bá được điều mà bạn đã nghĩ. Tớ rất thích kiểu như này... Bạn khá là thông minh đó..
    quangcaodanan thích bài viết này
  5. quangcaodanan

cảm ơn những lời nhận xét của các bạn nhé :D
  6. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Ăn > Viết bài > Đi link >>> Ăn > Viết bài > Đi link >>> Vòng luẩn quẩn cuộc đời. :((
  7. quangcaodanan

đi link giờ chỉ là 1 phần thôi bạn ạ. cố gắng sử dụng các mxh
    AWEedu thích bài viết này
  8. AWEedu

AWEedu Mới đăng kí

Đi link giờ chỉ là 1 phần, tất nhiên nó luôn là 1 phần nhưng không thể thiếu. Mình cũng cần tìm câu trả lời cho chủ đề này
  9. linkadm

linkadm Thành viên cấp 1

Tks pro đã chia sẻ. Mình mới vào nghề nên còn bỡ ngỡ quá
  10. zulyhousedn

zulyhousedn Mới đăng kí

đẹp là được
  11. linkadm

linkadm Thành viên cấp 1

Bác nào cho mình đôi lời tư vấn với. Key dạo này lúc lên lúc xuống thất thường quá.
    Site mình là: http://alphabetlands.com/
  12. nghiapro

nghiapro Mới đăng kí

Tuỳ hôm nỗi hứng viết gần mấy chục bài , còn ko co thì 1 bài cũng ko ra
  13. quangcaodanan

Các bác xây dựng nhiều blog có giao diện đẹp để đẩy link về web chính, sử dụng các chủ đề hot đễ câu view nhé. mình hay chọn chủ đề phong thủy, làm đẹp,...
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  14. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

đầu tư ghê, tâm sự chia sẻ luôn :D cơ mà viết bài thì là công việc của người sáng tác, đôi lúc bị đi theo lối mòn là bình thường, dân thiết kế cũng không khác mấy :D
  15. quangcaodanan

quan trọng là sự sáng tạo bạn ạ Panda191 . cố lên nào :D
  16. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

gồng lên khi mà áp lực luôn làm ta tiến lên :))
  17. chonsuong

chonsuong Thành viên cấp 1

cứ có cảm xúc thì khác viết cảm xúc được mà :D
  18. quangcaodanan

tự tạo cảm xúc, xem mấy phim hài hoặc gái xinh trai đẹp :D
  19. NhungMit

NhungMit Mới đăng kí

bạn phải viết đúng chuyên đêf, nên đặt mình vào tâm lý khách hàng để cảm nhận và viết đúng hững gì họ cần thì chắc chắn bài viết của bạn trần ngập cảm xúc và nhiều người tiếp cận hơn.

Ủng hộ diễn đàn