Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để xóa được cái viền trắng mờ của layer mắt?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kiddragonpro, 29/11/13.

Lượt xem: 7,488

1. kiddragonpro Mới đăng kí

Đôi mắt là e thêm vào trong ảnh gốc nhưng bị cái viền trắng mờ như trong ảnh.

Mong mọi người giúp e xóa cái viền mờ để ảnh nhìn được tự nhiên hơn. Cảm ơn mọi người nhiều!!!. .

...
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Tách đôi mắt ra làm 1 layer riêng, Bouble click vào layer mắt, chọn Inner Glow. Blendmode : Multiply; màu chấm màu của mắt. Sau đó chỉnh opacity, size, contour sao cho đạt thì thôi.
    kiddragonpro thích bài viết này
  3. kiddragonpro

kiddragonpro Mới đăng kí

"Nếu nạm bị ngay nét vẽ của Mắt, thì làm như @ Just Tin , nhưng mờ, hình như là bạn đang nói cái viền hình chữ nhật, khung toàn hình, đeo bám theo hình, thì có thể xóa bằng kéo Level, khi cái viền mất, là dừng, xóa bằng Layer Mask, Brush Đan nhẹ nhẹ, mồ làn dần vào trong, sẽ hok thấy nét hình chữ nhật, là dc !"

A có thể nói rõ hơn đc không? Tại e mới học PTS chưa rành hết các công cụ.
  4. kiddragonpro

kiddragonpro Mới đăng kí

E dùng eraser thì nó hiện lỗi như vầy. Phải làm s a?
  5. Justin Nguyễn

Layer của em đang là "Smart object" em chuột phải vào layer rồi release object
  6. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

tranvan.muon sao mình để ý topic nào bạn vào comt xong cũng thấy bạn xóa hết vậy :)
  7. kiddragonpro

kiddragonpro Mới đăng kí

8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn vào Layer, chuột phải chọn Rasterize, do @ Justin gõ lộn chính tả mờ ! :))

@ I Love Photoshop, là do mình nói, các bạn Newbie hok hiểu, về Layer Mask, để vào, chủ thớt đọc hok hiểu cũng vậy, mình phải chọn lọc sao cho cac bạn làm dc, các thứ dư thừa, hok cần thiết, mình xóa !

Thí dụ như mình có 1 coment kiêu bạn kia cài CS6, để chạy Extened, mà bạn kia hok thích cài CS6, mình xóa, vì là dư thừa, hok cần thiết mờ, để các bạn yên tâm xài CS5 cho ngon lành !
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  9. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

tranvan.muon tại mình là mod nên mình nhìn thấy dc mấy tin nhắn của bạn bị xóa nên thắc mắc 1 tý là k hiểu sao mình thấy bị xóa nhiều như vậy nên muốn hỏi thử ng nhân thôi , còn chuyện bạn xóa thì mình k có quyền can thiệp vào trừ khi bạn spam thôi :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. Justin Nguyễn

Ở nhà vừa xóa pts đang down Pts cc nên gõ bừa :)) thông cảm :Đ Cách nữa là tăng contrast lên, sau đó để chế độ hòa trộn là Multiply... phần màu trắng sẽ biến mất

Ủng hộ diễn đàn