Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao tắt cái khung lưới này ??? Chỉ vs mọi người ơi !!!!!!!!!!!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Prism, 9/11/15.

Lượt xem: 1,881

1. Prism Mới đăng kí

đang làm thì nhấn bậy gì đó trên bàn phím. giờ sao để tắt cái lưới vậy mn. help me !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

...
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Ctrl + H
    tranvan.muonPrism thích bài viết này.
  3. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Ctrl + " mới chính xác :D
  4. Prism

Prism Mới đăng kí

Chính xác là Ctrl + H . thank :)
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ctrl + " mới đúng.
    Prismtranvan.muon thích bài viết này.
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Prism :
    1. Nói chung thì cái nào cũng xài dc, quan trọng là bạn phải biết dùng cái nào cho đúng, chứ Ctrl H nó là mục View - "Extra", nó quá mạnh, sẽ là giấu đi tất cả mọi thứ trên màn hình, rất khó quản lý cái Ctrl H này, vì nó giấu hết cả dàn Guides Line luôn, nó còn giấu luôn cả cái đưởng viền Selection bạn đang vẽ đó, (nếu có Selection), nó còn giấu luốn cái đường Path, và đường Shape bạn đang vẽ nữa, chứ Ctrl H không phải dể dàng cho bạn xài đâu.

2. Bạn nên theo @Dù Kun nói, vì nó là mục View kéo xuống, mục Show, chổ này, bạn muốn Show hiện cái nào, thì nhìn nút tắt bên phải, rùi nhấn Ctrl + ", chỉ giấu đi 1 món bạn nói, mới là chắc ăn nhất đó.
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/11/15
    Hồng Sơn, K.Trang, phuongthustudio2 người khác thích bài viết này.
  7. Prism

Prism Mới đăng kí

Mình có 1 câu hỏi là: này mình làm in ra 1mx1m2. vậy thì size chữ nhỏ nhất có thể đọc được khi đứng trước tấm layout này là bao nhiu???? nhỏ nhất mình cho 14, sợ in ra ròi lại ko đọc đc
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Prism : Mình cho bạn gợi ý nhé, 1 hàng chữ nằm ngang, cho bất kỳ khổ nào, size lớn cỡ nào cũng vậy, cũng là từ 12 đến 16 từ, chứ hok dc nhét quá nhiều từ, thì khổ 1 mét cũng chỉ là mở bằng photoshop ra, chiều ngang, bạn đếm đủ 16 chữ, là gõ xuống dòng, sau này in ra, nó cũng là Photoshop nhìn thấy ngang bao nhiêu từ, thì ra 1 mét, nó cũng y như vậy, hok có tính theo Fonts size số 14 đâu nhé !
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/11/15
    Prism thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn