Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm text trong ảnh bằng pts cs3

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Đỗ Minh, 28/1/13.

Lượt xem: 5,498

1. Đỗ Minh Thành viên cấp 1

Mấy anh chị hướng dẫn e cách viết chữ lên ảnh đẹp đẹp tí đc ko ạ. Tìm hiểu mãi mà sao chả làm đẹp đc . Có ảnh cụ thế thì càng tốt nhé. Thanks trước ạ

...
    SunnyBoy thích bài viết này
  2. NguyenNgoc

NguyenNgoc Thành viên cấp 1

cái này là kinh nghiệm bạn ơi, làm nhiều thì quen thôi. với lại phải tham khảo nhiều ảnh đẹp, đúc kết kinh nghiệm, ý tưởng... chứ k có cách cụ thể nào đâu. :)
    registry1205, chiploveSunnyBoy thích bài viết này.
  3. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Đẹp hy không đẹp là do bạn chọn font thôi.
  4. registry1205

registry1205 Thành viên cấp 2

tùy vào tính chất hình ảnh mà phối thôi bạn.
  5. Đỗ Minh

Đỗ Minh Thành viên cấp 1

Mấy anh chị có font chữ nào đẹp đẹp tí chỉ cho e vs ạ. E mù phần chữ à
  6. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Lên dafont.com xem thử nhé bạn.
  7. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Cái này cũng khó, tùy thẩm mỹ của từng người b à . Text thì chỉ cẩn font với style sao cho hợp lý với ảnh .. là ok . :D . cũng không khó đâu :P

thân
  8. Tải Font về rồi không biết làm sao để dùng cả :( Ai biết bày mình với :(
  9. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Nguyễn Hữu Tý thích bài viết này
  10. Cảm ơn anh hổ báo VĐS nhưng cái này cần phải thực hành :( Lúc nào bật TeamView anh bày em cái. Em còn non lắm :(
  11. heoconyeucarot

heoconyeucarot Thành viên cấp 2

@Nguyễn Hữu Tý bạn cứ tự mày mò là ra, mình không đi học trường lớp nào về đồ họa, mình cũng tự học, càng làm mới càng biết được những cái mới, cái hay. Đợi chờ người khác giúp đỡ thì mình tự học còn thoải mái hơn bởi vì không phải lúc nào họ cũng rảnh :D.

Ủng hộ diễn đàn