Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để đưa Google Map vào website và Tính giá KM

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi saccalo, 26/7/16.

Lượt xem: 1,852

1. saccalo Mới đăng kí

Cụ thể vấn đề của em là như thế này

Người thuê xe hoặc muốn biết giá đi taxi từ 1 địa điểm A đến địa điểm B mất bao nhiêu thì sẽ nhập vào 2 khung (điểm A và Điểm B dạng textbox giống với tìm đường trên google map) sau đó ấn submit thì sẽ lấy khoảng cách theo KM theo Google Map và nhân với giá (chẳng hạn 3 ngàn/1km => 3*km googlemap) . Em thì code không giỏi chỉ lơ ngơ thôi ạ và cũng tìm tòi nhiều nhiều và thấy có một vài website làm theo cách tính này rất hay

1 website của nước ngoài :
    Code:
     https://www.taxifarefinder.com/
    em thích nhất là cách tính của nó rất chi tiết và "ngon"
    1 website viet là
    Code:
    http://taxinoibai.biz
    khi nhập vị trí ấn xem giá thì fill ra bảng google map và có đơn giá luôn rất hay

Em loay hoay tìm hiểu thì có liên quan đến googlemap API , cũng sử dụng nó rồi nhưng không làm được như kiểu của 2 website trên

Có Pro Cao nhân nào giúp em với ạ , em đang cần gấp lắm nếu được cho em xin code full luôn với ạ :( ngàn vạn lần thanks

...
  2. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

:)) ngàn vạn lần thanks xem ra có vẻ không ai cho đâu, ngàn vạn lần kinh phí thì tự nhiên có người nhảy vào
  3. saccalo

saccalo Mới đăng kí

Oke vấn đề Kinh Phí Em xin hậu tạ 1 card viettel 50k (mong các pro thông cảm em nghèo đói ạ:3)
  4. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Sặc, gấp gần cả trăm lần đó, không đơn giản như bạn nghĩ đâu.
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

6. Yêu Designer

Yêu Designer Mới đăng kí

cố lên bạn :D
  7. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

Chức năng này thì không phải nói suông là đc đâu bạn à
  8. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

9. saccalo

saccalo Mới đăng kí

Thanks banbaonylong mình làm được rồi :D

Tư Xả Láng : Nếu bạn rành code hơn mình thì theo Link của assmin cũng sẽ làm được nhé bạn thân mến
    Mít Tờ Cold : Bác google hướng dẫn chi tiết rất kỹ rồi thưa bác :D
    Yêu Designer : thanks bác , e đã làm được

Ủng hộ diễn đàn