Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để tạo được 1 banner đẹp như thế này ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi TíPro, 3/11/12.

Lượt xem: 11,733

1. TíPro Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi phải làm thế nào để tạo được 1 banner như hình này :

Các bạn hướng dẫn giúm mình step by step nhé.
    Mình thắc mắc ở chỗ làm thế nào để tạo đường gạch ngang, tô màu và uống cong như thế, các font chữ họ xài là gì ? Có sử dụng action LOMO hay ko ? Có trang web nào dạy mình mấy thứ này ko ? (TUT ) Và cái này có phải làm bằng PTS hay là ILL ko ạ.

Cảm ơn rất nhiều.

...
  2. Tuấn Hoàng

Tuấn Hoàng Thành viên cấp 2

cái này mình ko chuyên lắm ^^!
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mấy cái đường kẻ có màu đó thì vẽ bằng Brush và chỉnh cong trong công cụ Liquid !
  4. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

cái này chỉ là 1 tấm background rồi add text lên thôi chứ có gì đâu
    làm = AI thì tốt hơn
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  5. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Ý bạn là dùng liquify ??
    Dùng liquify sẽ bóp méo hình, nhìn đường mất thẩm mỹ
    Mình thấy làm mấy đường này người ta toàn dùng pen tool, vừa dễ vừa cong đều
    Còn 1 công cụ bẻ đường cong nhìn đỡ hơn liquify là puppet warp.
  6. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Đơn giản là bạn muốn ăn sẵn không phải vẽ vời, thì bạn hãy search từ khóa Line vector nó sẽ cho bạn những gì bạn cần.
    Còn muốn học vẽ thì bạn lên search google với từ khóa : Create line vector. ok
  7. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Chào bạn cái này thì khá đơn giản, đối vối PTS thì theo các bước sau
    B1: Dùng Gradiend với dải màu ( Xám - Trắng - Xám ) rồi kéo 1 đường từ trái qua phải để làm nền
    B2: Vào công cụ pentool ( P ) trong đó có cái shape hình vuông bo tròn góc. Bạn dùng cái shape đó để vẽ những khối vuông như trên banner
    B3: Dùng pentool vẽ những đường thẳng và uốn lượn sau đó tô bằng stroke path
    B4: Thêm text ( bạn thêm text nào cũng dc vì banner này toàn text cơ bản )

Làm banner bạn nên dùng Illustrator sau này dễ phóng to
    Thao tác làm với Ai thì hơi khác tí
    A3ersxSOnes, TíPro, Hồng Sơn1 người khác thích bài viết này.
  8. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

lộn xộn lắm, e ko thấy đẹp
  9. nh0kvn

nh0kvn Thành viên cấp 1

em thường xuyên làm về poster, banner, leaflet, menu. em nhận xét theo ý kiến cá nhân là em không thích cách phối màu này lắm.
    nhìn qua thì là thấy người ta thiết kế banner này bằng AI hoặc Corel nhưng nếu để in ngoai trời và treo lên thì người ta hay dùng corel :D
    hth02x1 thích bài viết này
  10. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Chuẩn man, làm cái này thì bằng AI chứ ai dùng ps với il
  11. Bao

Bao Thành viên cấp 2

mình thấy banner này sẽ đẹp hơn nếu bỏ đi những đường gạch ngang kia... nhìn rối quá
  12. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Thiết kế banner như vậy làm bằng Illustrator (hc CorelDRAW) sẽ thích hợp hơn dùng Ps !
    - Mình thấy mấy cái đường kẻ hơi Rối , mình không thích lắm !
  13. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Mình thấy làm tấm này hình như có vẻ dễ nhưng chắc chả ai dùng PS để làm đâu :P
  14. Người Vớt Hoàng Hôn

Người Vớt Hoàng Hôn Thành viên cấp 1

Banner chẳng ra banner, lộn xộn đế đọc được....
    Dùng AI, Corel làm chuẩn hơn, đàm bảo in ấn và chất lượng.......Chả ai dùng PS làm Banner để in ấn đâu, nếu có làm phải convert thành vector lại hết
  15. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Làm thế nào ak!?, đưa tiền cho người ta làm chứ sao ;;)

{banner phái trên chắc để treo rồi, treo thì bằng Illustrator, các thứ linh tinh đằng sau, đều là stock trên mạng cả, nhưng muốn làm thì quá dễ ko khó}
    Hưngg Bướmanbi1805 thích bài viết này.
  16. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

thông não giùm đoạn này với :-s
  17. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

"InDesign is way better at what it does. Corel Draw does have a lot more illustration and graphic capabilities. If you're going to compare it to Adobe's products it would really be more like comparing it to InDesign and Illustrator combined.

I don't use Corel (I much prefer Adobe's Creative Suite) and it's rare in my industry that anyone does. I hear though it is respectable, and capable of outputting professional-quality art and layouts. I think Corel gets a bad rap because importing Corel files into Illustrator has always been kind of a wreck.

If all you're doing is publishing or page layout, I'd say InDesign is far superior. If you're going to get more into creating art and other vector stuff (logos, icons, complex typography) Corel would suit you better. Still I think if you compare Illustrator with InDesign to Corel Draw, the Adobe products are much better.

Source(s):

Print and publishing professional for 15 years."
    Làm cái banner kiểu này thì làm AI tốt hơn Corel nhiều. Bạn nh0kvn nên thử đổi sang AI xem, mình làm bằng AI cũng thấy dễ hơn nhiều.
  18. Người Vớt Hoàng Hôn

thằng tên trên đó làm nhảm đó bạn....AI quản lý in ấn tốt hơn Corel , Corel thao tác dễ hơn AI . Ở VN Corel nó mạnh hơn AI do nó vào VN trước và dễ làm( nhưng AI đang dần tăng do Adobe quá trùm và thằng này có nhiều thứ mới, hay)...Phải công nhận Corel thao tác rất dễ mặc dù hơi khó lúc đầu do nó khác biệt nhiều phím tắt hay công cụ nhưng nó là nhanh và dễ hơn AI

Corel nó không có chế độ tự chuyển màu qua CMYK tự dộng như AI, AI nó quản lý và thao tác in ấn tốt hơn....Lỡ mà đi in file Corel còn sót chi tiết nào đó RGB mode color thì coi như tạch cmnr
  19. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bạn bảo tôi lảm nhảm ah
  20. Người Vớt Hoàng Hôn

Buồn cười nhề...bạn ko thấy tôi quote cái nào ak??? ý tôi là cái tên có câu :nhưng nếu để in ngoai trời và treo lên thì người ta hay dùng corel"

Ủng hộ diễn đàn