Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để tạo text như hình bên dưới ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Zei, 7/8/16.

Lượt xem: 1,694

1. Zei Mới đăng kí

Đây chỉ là ảnh bìa của 1 trang fanpage thôi ạ. Nhưng mình thực sự rất hâm mộ cách viết text của bạn ý :'( Chính vì vậy nên mình chỉ muốn hỏi làm thế nào để viết text như vậy ạ?

...
    hoainamwebtranvan.muon thích bài viết này.
  2. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

theo ngu ý đơn giản của mình (cách không tuyệt đối). Thì mình sẽ tạo một layer mới trên ảnh, lấy brush phù hợp vẽ màu trắng ấy lên thành nền, sau đó viết text bình thường lên, rồi bấm ctrl lên cái ô layer để chọn vùng, và delete vùng đó ở layer brush đi. Xong.

Ý tưởng làm text này hay thật, nhưng nếu là mình thì sẽ thay lại font body ở trên thành font nhìn lạ mắt hơn xíu.
  3. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

@lylymeow Đừng nên cắt thẳng như vậy. Nếu có sửa text thì chẳng khác nào làm lại.

Tốt nhất là dùng clipping masks.
    Đầu tiên là tạo 1 layer vẽ cái brush trắng đó vào.
    Tạo đoạn text.
    Dup cái background thêm 1 bản lên trên đầu đoạn text
    Right click ngay layer đó >> Create clipping masks.

Vậy là được như hình. Muốn sửa text, thêm effects vẫn được.
    H410, hoainamweb, lylymeow1 người khác thích bài viết này.
  4. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

thế mà ko nghĩ ra :D

Ủng hộ diễn đàn