Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm Tranh ghép xếp hình PuzZle bằng Hiệu ứng Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Quảng cáo - Dịch vụ - Mua bán về design' được đăng bởi VietPiczZle, 11/8/13.

Lượt xem: 13,151

1. VietPiczZle Thành viên cấp 1

VD đây là ảnh gốc của bạn:

Thì dịch vụ của mình sẽ tiến hành cho ra sản phẩm là Tranh PuzZle với những mảnh ghép như thế này đây:

_

Về phần in và cắt Tranh ghép PuzZle bằng máy cắt mảnh ghép ở dịch vụ mình làm thì mình không có gì để bàn.

Chỉ muốn hỏi các bạn về cách tạo hiệu ứng Tranh ghép hình trong Photoshop. Tại mình cũng không có nhiều mẫu chụp hình thật để đăng lên website, nên đành ngậm ngùi học photoshop.
    Mình tìm hiểu sơ sơ thì thấy có cách là tải Texture về và cài trong Photoshop, rồi xuất file ra.
    Mình cũng đã thử nhưng thấy không được ổn lắm, vì trông nó không được thật, cứ giả giả sao sao ấy.

Các bạn có cách làm nào khác hay hơn, thật hơn thì các bạn chỉ mình với, mình gà Pts lắm.

Đây là một vài tác phẩm của mình tự vọc, haizZ, trình còn non tay quá. Ai đóng góp vài tác phẩm cho mình học hỏi với !!!

Chipu:

Midu:

Một vài hình ảnh Tranh ghép xếp hình PuzZle của bé yêu(mấy cái này file hơi mờ):

Thêm vài hình ảnh Tranh ghép xếp hình PuzZle dành cho gia đình(mấy cái này cũng hơi mờ):

... (còn khá nhiều nhưng mình chỉ chọn up lên nhiêu đó đã)

Thì về cơ bản, mình thấy cách này Design thành tranh ghép trông nó không được thật, cũng không được ưng ý cho lắm.
    Bạn nào rành về Design mảnh ghép, mong các bạn giúp mình xíu.

Có cách nào Design đẹp hơn không, và nếu được, mong các bạn ghi các bước giùm mình, và đăng ảnh mảnh ghép bạn tạo lên cho mình xem và học hỏi với.
    Thực sự mình muốn học cách Design này để làm cho tiện, chứ chụp ảnh gốc sản phẩm Tranh ghép xếp hình PuzZle của mình rồi upload lên website thì cũng không hay cho lắm.

Các bạn bỏ chút thời gian giúp mình nhé.

Nếu các bạn không chê, mình có thể tặng các bạn một bức tranh ghép từ shop của mình. Hihih, cả mình và bạn đều vui đúng không nào ^^
    _

Những bạn nào có nhu cầu đặt làm tranh PiczZLe thì có thể ghé cửa hàng mình ở Số 28 Lê Duẩn, Đống Đa, Hà Nội để đặt làm tranh nhé.
    Còn nhanh gọn lẹ nhất thì vào website http://vietpiczzle.com để đặt hàng Online trực tiếp nhé !!!

Xin cám ơn các bạn rất nhiều !!!

^_^

...
    Hồng SơnVịt Quần Tụt thích bài viết này.
  2. VietPiczZle

VietPiczZle Thành viên cấp 1

ai lướt qua thì giúp mình xíu.
    Xin đa tạ.
  3. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

e có lướt qua và like cho bác rồi :D
    VietPiczZle thích bài viết này
  4. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

cái ảnh đầu cứ tưởng kì công ngồi cắt
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Độc đáo nhỉ :D
  6. Gà ù nè

Gà ù nè Mới đăng kí

Nhìn cũng hay hay ! Giống mấy tấm hình xếp hình tặng kèm khi mua hộp sữa cô gái hà lan :)
  7. Nguyễn Hoàng Nam

Nguyễn Hoàng Nam Thành viên cấp 1

banj viết TUT hướng dẫn làm như bạn đi!
  8. VietPiczZle

@Vịt Quần Tụt: Cám ơn bác nhiều.
    @Quốc Hùng: Hhehe, cắt được vầy chắc em thành thánh cmnr =))
    @Dù Kun VietDesigner: hhehe, nếu trình PTS mà khá hơn chắc nó còn độc đáo nữa kia :D nên mới đang học hỏi.
    @Gà ù nè: Chính xác là kiểu của em nó đó, cái này người ta gọi là " Tranh xếp hình Puzzle" đó bạn, bạn có thể Google từ khóa này để xem thêm nhiều ảnh đẹp.
    @Nguyễn Hoàng Nam: Cái này mình dùng Texture Puzzle PTS CS5.
    Trong forum có ngay 1 bài đó bạn. Bạn có thể search thẳng trên thanh tìm kiếm, hoặc là ra Google gõ "Hiệu ứng Puzzle" là có ngay đó bạn :)

_
    Ai vô giúp mình vớiiii, đa tạ nhiều ^^
  9. VietPiczZle

Juu Nguyen thích bài viết này
  10. PAH

PAH Thành viên cấp 2

ý bạn là muốn thử cách làm ảnh puzzle đó khác chứ j.. bạn bị ban r.. nếu ko thì inbox mình rồi mình xem sao
  11. Juu Nguyen

Juu Nguyen Thành viên cấp 1

ý anh là sao ạ??
    anh làm như thế được rồi nhưng chưa ưng ý hay muốn 1 cách puzzle lạ, hay sao ạ??
    rất vui được giúp đỡ nếu có thể.. :)
  12. VietPiczZle

PAH, Juu Nguyen: đúng rồi đó 2 bạn.
    Ý mình là có cách làm Puzzle nào mà nhìn nó thật, giống với mảnh ghép hơn không í :)
    Juu Nguyen thích bài viết này
  13. PAH

PAH Thành viên cấp 2

bạn inbox mình đi.. nếu đc thì mình sẽ giúp bạn
  14. Phan Văn Quân

Phan Văn Quân Thành viên cấp 2

ai có Puzzle text đẹp share cho anh em đi
  15. VietPiczZle

okie, cám ơn bạn PAH nhiều, để mình Pm bạn :)
    Phan Văn Quân: Google có khá nhiều mẫu đó bạn, mà mình ưng mỗi cái này :D
  16. Phan Văn Quân

Phan Văn Quân Thành viên cấp 2

bạn có mẫu puzzle đẹp share cho mình với :D
  17. Chúc cac bac dat khach!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  18. tatome_a7

tatome_a7 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn