Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm trong background ảnh với Photoshop?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Kỳ Phương, 14/12/16.

Lượt xem: 4,795

1. [​IMG]
    M.n cho e hỏi, e có cái hình ntn. H muốn nó trong suốt nền thì phải làm sao ạ? E có tham khảo trên gg mà ko đc. :(

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Nguyễn Kỳ Phương : Mình muồn chỉ dẫn, nhưng mà "cũng hênh", là chủ thớt ra đảo sớm, nên mình chỉ múa rìu chơi thoai, đỡ hao điện, ha ha ! :))
    Tách nền đen thủi đen thui, thì hok phải đơn giản như tách cơ bản, là tách nền trắng tinh, mà nó đòi hỏi rất nhiều tuyệt chiêu cao siêu, mới tách dc nền đen thui, nói ra, thì hơi dài dòng, dù sao, ra đảo, mà vẫn có hình ngắm chơi, cũng đỡ buồn ! :))

Do chổ trắng tinh, hok nhìn thấy gì cả, nên phải lót nền màu, để nhìn ra là đã tách xong nền đen !

Chỉnh sửa lần cuối: 14/12/16
  3. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

bác tranvan.muon , =))=))=)) "ra đảo" mà vẫn tag hahaa
    sẳng tiện lỡ show rồi thì share lại TUT cho ae khác ai cần thì bơi bơi từ đảo vào mà ngắm chứ bác... =)) \m/\m/\m/
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn