Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm video tỏ tình !!!!!!!!!help

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi anhtuan8999, 4/12/12.

Lượt xem: 9,782

1. anhtuan8999 Thành viên cấp 1

chuyện này là thế này , thằng bạn lớp em muốn tán 1 đứa ,24 -12 là sinh nhật bé đấy, thằng bạn em không biết phải làm sao để tán
    nó hỏi em, em bầy kế thế này, hẹn con bé đấy đến quán cafe buổi tối ( quán đấy phải có tivi to, và nhờ cho cái đĩa video này vào)
    Ý tưởng tạm thời là : quay video thằng bạn em đi hái 22 bông hoa hồng ở 22 nơi khác nhau trên Hà Nội ( ví dụ : vườn hoa gần nhà, Công viên thủ lệ, công viên hoa bình ...) và đến bông hoa thứ 22, thì hái chỗ nào đó gần tối ,rồi quay đoạn cuối là thằng bạn em chạy thục mạng trên đường phố cầm theo bó hoa ,mặc vest chả hạn, rồi lúc đó hết video , chạy vào quán cafe tặng bó hoa
    em diễn tả k tốt lắm , các bác cố gắng hiểu
    e chưa có kinh nghiệm làm video
    cho e hỏi là cái máy ảnh canon cũ có quay đc video k , vì kinh phí vs vật tư bọn e không có
    và dùng phần mềm gì để làm video vậy :D e chưa có kinh nghiệm

...
    Dung Jin thích bài viết này
  2. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Cái ý tưởng này đã từng thấy 1 số video nước ngoài, khá thú vị đó bạn, máy ảnh của bạn quay rõ rõ 1 tẹo là được, chúc bạn của bạn tỏ tình thành công, có gì review lên nhé :D
  3. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Ý tưỡng hay đó :D.
    Về máy ảnh DSLR Canon thì quay video được ở các dòng:
    - 1100D
    - 500D -> 650D
    - 60D, 7D.
    - 5D mark II, III
    - 1D mark IV và 1DX
    Tuy nhiên mấy cái Powershot hình như quay được tuốt, chất lượng cũng không đến nỗi tệ :D
  4. anhtuan8999

anhtuan8999 Thành viên cấp 1

phần mềm chỉnh sửa video nên dùng phần gì hả bạn :D
  5. HieuPham273

HieuPham273 Thành viên cấp 2

ý tưởng đó giống với 1 clip tỏ tình của nước ngoài
    mình nghĩ nên xem xét kĩ thái độ của người bạn gái dành cho cậu bạn của bạn đã
    nếu cả 2 đã có tình cảm với nhau và chỉ cẩn 1 bên chủ động nữa là ok thì tiến hành ý tưởng đó cũng được. Còn chưa chắc chắn thì nên đơn giản, trân thành, không cẩn phải phô trương.
    Theo ý kiến mình thì con gái nếu đã yêu thật lòng họ chỉ cần tình cảm từ người con trai mà họ thích thôi. Có lúc chỉ cần 1 cái ôm, 1 cái nắm tay, 1 nụ hôn bất chợt... tình yêu cũng đã bắt đầu rồi :)
    Tùng Giáo Chủ thích bài viết này
  6. Popeye Tuấn Nguyễn

Popeye Tuấn Nguyễn Thành viên cấp 2

giờ có nhiều dòng máy compact lắm bạn, có thể dùng mày Canon dòng Powershot cũng ok lắm :-bd , nói chung để up youtube thì chỉ cần quay 720p là ngon lắm rồi, còn phần mềm biên tập phim thì bạn nên dùng Adobe after efect or liquid edition ! chúc bạn thành công ! have fun !
    anhtuan8999 thích bài viết này
  7. cljck4game

cljck4game Thành viên cấp 1

24 à ? 23 tận thế rồi mà ! làm sinh nhật sớm cho bé nó đi 8-}
  8. anhtuan8999

căn bản là cậu này lúc mà bé đấy có tình cảm, thì k dứt điểm, h nguội rồi,h kêu là "mình chỉ là anh em thôi":))
    24-12 thì sinh nhật + noel, cậu ý bảo làm quả cuối cùng này, đc thì đc không đc thì thôi, cậu này khá nhát @@
  9. tran thanh liem

tran thanh liem Thành viên cấp 1

phần mềm làm phim thì bạn nên dùng Proshow vì phần mềm này rất đơn giản thời gian tìm hiểu ngắn mà hiệu quả lại rất cao
  10. rainbow_21391

rainbow_21391 Thành viên cấp 1

Nếu bạn chưa lần nào dựng phim thì mình nghĩ bạn nên dùng Corel Studio hoặc Proshow còn không thì dùng Adobe Premiere chứ không nên dùng After Effect.
    Cái ý tưởng hay lắm bạn. Hy vọng bạn sẽ thành công
  11. RoseZ

RoseZ Thành viên cấp 1

Tán gái thì không phải xoắn đâu bác ạ, bác cứ đầu tư $$ mạnh vào cho em, đằng nào sau này cũng dùng nhiều, k đổ em này thì đổ em khác.
    bây h bác ra ngoài mua con máy này shop.usa.canon.com/webapp/wcs/stores/servlet/product_10051_10051_294066_-1 rồi con lens này shop.usa.canon.com/webapp/wcs/stores/servlet/product_10051_10051_185924_-1 về và bắt đầu làm clip
    làm thế nào mà trong cái clip của bác có cảnh bác vì làm clip tỏ tình mà đã vứt hẳn 1 con ip5 nguyên hộp đi , sau đó thì em ý xem xong clip sẽ đổ ngay tắp lự ;))
    À còn phần mềm dựng clip thì bác phải mua hàng có bản quyền, tham khảo tại đây adobe.com/products/premiere.html thế là đã có 1 màn tỏ tình lãng mạn và ưng ý rồi đó :v
  12. RoseZ

RoseZ Thành viên cấp 1

à mà quên, 21 tận thế rồi, bác k cần làm nữa đâu =)
  13. anhtuan8999

đính chính vs bạn là ngày tận thế dịch xuống 2 ngày là ngày 23 :D
  14. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Phần mềm chỉnh sửa video bạn nên dùng proshow producer dễ dàng sử dụng.
  15. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

hôm đó mình sẽ báo bảo vệ. @@ ^^
  16. mrnothing19912

mrnothing19912 Mới đăng kí

Video thế này cũng được

Ủng hộ diễn đàn