Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm việc công sở 8 tiếng / ngày, lựa chọn designer làm nghề tay trái…??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi annguyenng_, 28/6/16.

Lượt xem: 8,716

1. kiemdinh509

kiemdinh509 Banned

có ai cần tuyển thì giúp đỡ bạn này xem, thấy cũng nhiệt tình
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn làm design tức là làm việc trên máy tính, bạn có thể chọn những công việc mmo kiếm tiền trên mạng hoặc tìm lấy những dự án thiết kế freelance nếu mong muốn có thu nhập thêm.
  3. nijuuku

nijuuku Mới đăng kí

Đi làm 2 năm vậy chắc bạn tầm tuổi mình. Mình ngày xưa mê vẽ lắm, theo mọi người bảo cũng có năng khiếu nhưng cũng vì nhiều lý do mà không theo được, mình học Ngân hàng, ra trường đi làm được gần 2 năm nay thì thấy vô điịnh quá, tự trách mình sao ngu thế không dám theo đuổi đam mê. May có anh mình ủng hộ và nói với mẹ (ngày xưa mẹ không cho mình theo ngành này, chỉ muốn mình học ngân hàng vì ngày ấy ngân hàng hot lắm, dù trước đó mình có theo học vẽ luyện thi khối H rồi). Mẹ cũng hiểu cho mình và đồng ý hỗ trợ cho mình học 2 năm tại FPT ARENA. Thời gian đầu mình vẫn tiếp tục làm việc tại công ty, 8 tiếng mỗi ngày và học buổi tối vì học phí bên ARENA đã khá cao rồi, không thể để mẹ lo thêm tiền khác cho mình nữa, sau này đc 1 tg có kha khá kiến thức rồi mình sẽ nghỉ công ty và kiếm việc theo ngành.

Mình năm nay gần 25, học 2 năm là 27, mình thấy chả có vấn đề gì với tuổi tác cả, chỉ thấy hạnh phúc vì cuối cùng đã được sống với đam mê. Lập gia đình là chuyện không quan trọng. Đừng để khi lớn tuổi rồi lại tiếc nuối về tuổi xuân, mình phí phạm 6 năm tuổi trẻ đi theo ngành mình không hứng thú. Nếu bạn thích thì hãy cố gắng nhé, nhưng đừng tham quá vì ôm đồm quá cả 2 đều không đạt được kết quả như ý. Nhưng mình nghĩ trước tiên bạn cần có một thẩm mỹ tốt, chăm xem web nước ngoài và các trang chuyên về lĩnh vực này sẽ giúp bạn nhiều trong việc này. Chúc bạn sớm thành công nhé.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn