Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu chụp mẫu - Nhà sách Cá Chép

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi punvie.pinker, 25/6/14.

Lượt xem: 4,936

1. punvie.pinker Mới đăng kí

Đây là lần đầu mình đăng bài ạ, trước giờ chỉ dùng acc để xem ảnh và like các bạn thôi :D Chém nhẹ tay ạ, nếu lỡ có mạnh thì cũng không sao ^_^

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/7/14
    Phạm Hữu DưDon.aquile thích bài viết này.
  2. punvie.pinker

punvie.pinker Mới đăng kí

link ảnh : flickr.com/photos/75984856@N05/
  3. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Nói câu ny sợ mất lòng vs thớt nhưng thực sự mình khuyên thớt không nên đăng,như vậy tốt hơn. :D Bởi mình không biết phải nhận xét gì về thớt này,cũng tại nó quá sức bình thường. :| Dù sao up lên rồi thì thôi,để mem khác vô nhận xét rồi sau ny thớt up những tấm ảnh đẹp hơn. ;;)
    Don.aquile thích bài viết này
  4. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Đề nghị đồng chí Jimmy Kudo kiểm điểm nghiêm khắc :-w
    Không thấy người ta ghi rõ lần đầy chụp à, bạn nói thế ai dám lập topic xin nxét nữa ==
    Theo mình thì mod hơi "nghiệp dư", một số pic bố cục chưa tốt, 1 số out nét như thớt nói, xử lý ảnh còn hơi sơ xài. Tiếp tục cố gắng bạn nhóe :D
    dinh06lx thích bài viết này
  5. dinh06lx

dinh06lx Thành viên cấp 1

Trước tiên là ủng hộ tinh thần của thớt khi đăng ảnh lên :D chứ em chụp choẹt cũng nhiều nhưng chưa bao giờ tự tin đăng lên cả

Trước tiên là thớt nên xem lại phần lấy nét, nhân vật bị mờ và nhoè đi rất nhiều
    Thứ hai là phần màu sắc có vẻ hơi ám vàng
    Thứ ba là về bố cục hình ảnh có vẻ lộn xộn

Nếu đây là lần đầu thớt đi chụp thì không sao cả, vạn sự khởi đầu nan - nếu thớt cố gắng sẽ tốt hơn nhiều ;). Em cũng chỉ là người mới nên chỉ biết góp gạo nhiêu đó... :D chúc thớt ngày càng lên tay
  6. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Out nhiều tấm quá
  7. Michaël Mysterie

Michaël Mysterie Thành viên cấp 2

ai cũng nhận xét mờ, thôi iem nhận xét nó "ảo" vậy - dân tình hay nói "mờ ảo" đi chung mà!?!? :P
    sau này chụp nhiều vào rồi cứ đem lên đây thêm tí gạch đá là sẽ tiến bộ àh :">
    nói chứ lần đầu vậy là ổn lắm rồi, cứ chụp nhiều vào rồi sẽ rút ra kinh nghiệm thôi >:D<
  8. cuongpb139

cuongpb139 Thành viên cấp 2

out hết phải k ta :-/:-/ :like:
  9. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

- mod bị chìm luôn vào khung cảnh xung quanh, mod là nhân vật chính nên bạn làm thế nào để cho nhân vật của mình sáng và nổi bật hơn cảnh vật bạn chụp chứ như trong ảnh mình thấy hầu như là ảnh nào cũng tối hết
    - mod có vẻ gượng gạo sao ấy, góc chụp tấm thứ 3 trông không ổn tí nào+rung
    - từ trên xuống dưới là sách người lớn nhưng có một tấm lại mang quyển trò chơi toán học của mấy đứa nhỏ ??? biết là chỉ chụp ảnh thôi nhưng có gì đó không đúng
    - Tấm thứ 4 từ trên xuống, đeo kính không tròng vô, bị cái kính đó làm mất hẳn sự nổi bật của khuôn mặt
    - tấm thứ 3 từ dưới đếm lên ==! góc chụp, chụp rất là vô duyên, 1/3 của bức ảnh là phần chân của mod ==! cái bạn muốn nhấn trong bức ảnh này là gì? và cũng như là một số ảnh mà bạn để mod bạn ngồi, vì mod lấn chiếm hoàn toàn bức ảnh nên tạo nên cảm giác ngộp lắm
    :)mình chỉ là người xem ảnh thôi, đây là toàn bộ ý kiến của mình, nên không được nổi nóng đâu nhé :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/6/14
  10. quypham1993

quypham1993 Thành viên cấp 1

Cậu này chụp giống hệt em mấy lần đầu :)). Không biết là do lấy nét sai hay là để lấy nét tự động rùi lại zoom gần tới nên nó bị mờ zậy :))
  11. punvie.pinker

punvie.pinker Mới đăng kí

nói chung là thank mấy bạn :)
    mình cũng nói ở trên hết rồi ạ, nên có ai nói gì mình ghi nhận hết ha...
    Sự thật là lúc đăng ảnh mình thấy lâu quá nên copy - paste luôn cho nhanh, nên hình k có vẻ mờ :|
    Đèn trong nhà sách là đèn vàng. Mình cũng thấy mình hơi đơ, do 1 phần lúc chụp em mình canh và lấy nét hơi lâu (đã nói nghiệp dư mà)
    Tụi mình chụp theo tầng, có nhiều tấm mình xóa rồi và không đăng lên đây nên sách người lớn người nhỏ có vẻ hơi loạn.
    Photo là em gái mình và sinh năm 98 ah :D chụp nhiều sẽ có kinh nghiệm thôi ạ.
    Nice Jimmy Kudo sharinegan dinh06lx Daicahuy Michaël Mysterie cuongpb139 Vũ Phi Huân quypham1993
    dinh06lx thích bài viết này
  12. Don.aquile

Don.aquile Thành viên cấp 2

Bạn rất dũng cảm !

Vì những bài với tiltle kiểu này thường là các hiếp ảnh gia đã bắn nát cái máy ra rồi mới đăng title kiểu ý, chủ yếu để nhận lời khen "Woa, lần đầu mà thế là tuyệt lắm rồi bạn ơi", hoặc, tương tự thế.

Còn nhận xét về ảnh của bạn thế nào thì các bạn trên nhận xét hết rồi. Khá tệ, nhưng lần đầu thì chẳng ai chê cả.

Cố gắng tiếp nhé :D
  13. thanh lam vo

thanh lam vo Thành viên cấp 2

model giấu quần đây mak, cơ mà lần sau thì bác cho mẫu giấu đùi luôn nhé.nhìn chân hơi to.yêu cầu mod của bác ko được nhìn em nữa nhak.em ngại lắm :">:">:">,nên tư nhiên đừng nhìn vào ống kính thế .còn kỹ thuật các bác trên nói cả rồi.
    chúc bác nhanh lên tay nhé.em còn hóng để ném gạch =))=))=))
  14. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

sharinegan Mình có thấy chứ,nhưng khi đã quyết định đăng bài thì cũng phải sẵn tinh thần để xem m.n nhận xét ntn chứ,n.xét thì phải thực và theo mỗi người,nếu mình cứ n.xét tốt thì làm sao bạn ấy cố gắng hơn được. :3 :3 Còn bạn thớt cứ cố gắng nhé,lần đầu thì cũng có sao đâu,còn dài mà,cứ post rồi mình n.xét tiếp cho. :v :v
  15. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:) nét mặt mod ko tự nhiên ; tạo dáng rừng ở mức chụp kỷ niệm
    Bố cục không rõ ràng
    Cảm nhận của mình cả mod và nháy đều ngượng ;
    Để khắc phục lần sau ở nhà tham khảo kỹ cách tạo dáng ; bố cụ hình ảnh ; tìm trên google
    quan trọng hơn hết phải hòa đồng tạo cảm giác thoải mái cho mod và lắm bắt khoảng khắc NHÁY chộm :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn