Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu em thiết kế website layout ạ. Chưa đầy đủ nhưng em đã cố ..

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lê Trung Tín, 17/4/15.

Lượt xem: 10,156

1. Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Em mới học Photoshop và thầy lại giao cho một bài tập là thiết kế layout cho website của trường ạ. Ngặt nỗi cái thông tin về trường quá ít nên e chẳng biết phải làm thêm như thế nào. Ráng lắm mới ra được thế này. Mong các bác cho em ý kiến để e tiến bộ hơn. [​IMG]

...
    camapbiensaupy, Đa Hi, Minh Kì Đông6 người khác thích bài viết này.
  2. Jorncomp

Jorncomp Mới đăng kí

Ngoài chữ "đăng nhập" thì ĐẸP ĐẤY!
    cuong3mat thích bài viết này
  3. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Mới học Ps mà làm đc vậy ák??? Có chém ko đấy bác:-ss
  4. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Cảm ơn bạn Jorncomp nha. Mình sẽ sửa chỗ đó lại ^^.
    Mình mới học photoshop đc 2 tháng ạ.
    duongsu47Jorncomp thích bài viết này.
  5. Jorncomp

Jorncomp Mới đăng kí

2 tháng mà vậy... thôi em đi ôm gối tự kỷ :((
  6. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

2 tháng mà zậy, chắc chớt quá :((
  7. zDark

zDark Mới đăng kí

Mới học mà bạn đã design được như vậy là quá tốt rồi bạn...

Nhưng mình cũng có vài góp ý "chuyên môn" với bạn:

1. Bạn có nghĩ đến lúc code phải như thế nào chưa?
    2. Khi responsive - hiển thị trên tablet/mobile thì sẽ ra sao?
    3. Việc bạn sử dụng background quá nhiều có thể sẽ ảnh hưởng đến tốc độ load trang đối với máy có cấu hình/đường truyền yếu.

P/S: mình chỉ góp ý dựa trên kinh nghiệm làm việc của bản thân, có thể mẫu layout này của bạn sẽ rất được lòng khách hàng, nhưng cũng có thể sẽ không được "mặn mà" đối với người sử dụng. Còn làm bài tập thì có lẽ là quá ổn!
    kecanhnguc, banhmikemsua, Nqt Fantastic5 người khác thích bài viết này.
  8. Lê Trung Tín

Cảm ơn các bạn nhiều nha .
    Mình mới chỉ học qua phần thiết kế layout nên chưa biết nhiều về code và tính tương thích trên các thiết bị di động khác. Phần này có thể mình sẽ học thêm nếu có thời gian ạ.
    Mình sẽ rút kinh nghiệm sử dụng các background đơn giản hơn.
    Cảm ơn ban Darks nhiều nhé
  9. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Mới nhìn vào thì bắt mắt thật. Nhưng hệ thống lưới của bạn lung tung quá. Nếu làm bài tập thì cũng cần nghiên cứu thêm người code sẽ như thế nào.
    Người làm thiết kế layout website cũng cần phải hiểu kỹ thuật để cả 2 có tiếng nói chung. Vì mọi thứ mình thiết kế phải dựa vào thực tế.
    Anyway: 2 tháng PTS như vậy là quá giỏi rồi. Good luck.
  10. Boo Mina

Boo Mina Thành viên cấp 1

1. khoảng cách k đều: ở phần Menu + khoảng cách giữa các dòng chữ trên banner *btw cách nhấn chữ trên banner rất lung tung*
    2. link fb, g+,.. bạn đặt nhiều quá: đặt dọc cho nó di động theo khi lăn chuột hoặc cuối trang thôi :3
    3. Phần chương trình học nhồi nhét nhiều mục --> trông bị rối mắt và k đồng bộ vs các phần # Nếu b muốn thêm mục tin tức, chia sẻ thì nên tách riêng ra
    5. - ảnh, video bạn cắt ẩu, các phần trắng còn thừa ra kìa
    - Icon: các icon ở mục chương trình học, ngày sinh, nơi công tác k liên quan với tiêu đề
    -----------
    bạn nên để ý đến các chi tiết nhỏ ^^ nhìn chung thì m thấy sản phẩm đầu tay đc dư lày là k đến nối tồi đâu ^^
  11. Lê Trung Tín

Cảm ơn bạn Hien Le ạ.
    Bạn Boo Mina đúng là nói đúng hết các điểm mà mình nghĩ là chưa ổn đó ạ. Vì cái này mình làm trong vòng một buổi nên đúng là phải làm rất cẩu thả ạ :D. Nếu có thời gian mình sẽ làm tốt hơn. Cảm ơn lời góp ý chân thành của bạn nhé
  12. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Mọi thứ đều đẹp trừ button: Đăng nhập & Đăng ký. Đồng ý kiến với bạn Hien Le, Trung Tín nên tìm hiểu thêm về lưới để áp dụng thiết kế này vào thực tế.
  13. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Button và font hơi fail thì phải @@
  14. Ngô Quang Quyền

Ngô Quang Quyền Thành viên cấp 2

2 tháng mà thế là quá ổn rồi.
  15. freedomer2014

freedomer2014 Thành viên cấp 1

giao diện này khi code chắc phải cắt ra rồi :D
  16. Lê Trung Tín

Đúng là nhìn lại lộn xộn thật ~X(.
  17. Lê Trung Tín

Có ai biết chỗ nào học thêm Ps ở Đà nẵng ko ạ. Mình muốn học thêm trong thời gian rảnh :D
  18. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Đẹp quá bác à :3 :3 :3
    Nhưng hơi thiếu liên kết tí, mà túm lợi là đẹp, hâm mộ bác thớt quá :3
  19. Lê Trung Tín

Quá khen rồi :D. Làm cái này cũng đơn giản mà.
  20. msub

msub Banned

Moi hoc ma lam dc the kia a

Ủng hộ diễn đàn