Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu làm logo, nhờ mọi người góp ý

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi KTL, 27/3/16.

Lượt xem: 4,451

1. KTL Mới đăng kí

Em mới tự học AI, mong mọi người góp ý để em tiến bộ với ạ
    Logo chủ đề beauty spa
    Ý tưởng từ cánh tiên + nét mềm mại của phụ nữ + đũa thần

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/4/16
    Vu TriPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. KTL

KTL Mới đăng kí

uppppppppppppppppppppppppppppppppp
  3. KTL

KTL Mới đăng kí

Up up up mọi người góp ý giúp em với T^T
    Như là uốn éo nhiều chỗ vậy thì có khó khăn cho vật liệu kim loại không
  4. COLNAT

COLNAT Thành viên cấp 2

Chào bạn,

Mình có một số góp ý nha.
    1. Cái hình ngôi sao trông quá vô duyên.
    2. Font bạn đang chọn là mềm mại thì cũng có thể bạn thử dùng màu gradient cho mọi thứ đc mềm mượt với bắt mắt hơn.
    3. Chữ Total Skincare nhỏ hơn lại chút và nên canh ngay với khung thì không còn bị lệch ra ngoài.​

Còn bạn có thể phản bác lại với ý kiến nếu mình nói sai.
    KTL thích bài viết này
  5. Vu Tri

Vu Tri Thành viên cấp 1

-uhm đầu tiẻn chưa nói gì về màu sắc hình ảnh ... Mình muốn biết chữ đầu tiên là f hay Y .đôi cánh đó vô tình biến chữ f thành Y khi nhìn lướt đấy .
    đẹp đó ... Nhưng nếu làm box quảng cáo chắc hơi cực vì nét đi khá ... Cong .mình làm về biển quảng cáo 1
    thời gian nên biết, chỉ nhựa thôi là đã rất cực rồi còn cỡ này trên kim loại thì ... Nội khò để uốn chắc khó level trùm luôn :3
    mà bạn có thấy hơi kì kì khi 1 chữ i bt và 1 chữ i có ngôi sao không ( :v ko ý gì đâu hỏi thôi)

và mỉnh thấy "cánh tay thừa" ở giữa chữ f khá là vô duyên vì nó ko "mềm mại" như ở ngọn và nó có cảm giác "vô duyên" bạn tách nó ra khỏi chữ f xem
    hình dưới là logo ah .nếu là logo thì ...thấy ngôi sao và màu sắc ko ổn vì nó ko bật lên nét mềm mại .vây thôi

kẻ ít học xin mạo muội góp ý .chỗ nào sai xin sửa :D
    deezultKTL thích bài viết này.
  6. KTL

KTL Mới đăng kí

COLNAT Vô duyên là sao bạn nói giúp mình với...với lại ngôi sao ở trên hay ở dưới vô duyên, hay tổng thể hễ có ngôi sao là vô duyên? Cái vụ gradient...mình nghĩ là như vậy sẽ khó cho in ấn? À cái Total skincare bạn nói đúng, để mình thử lại :D
    Vu Tri Cảm ơn bạn T^T để mình tìm cách làm cho nó bớt lượn T^T mà thật ra mình cũng bí ý tưởng rồi T^T
  7. VictorT

VictorT Mới đăng kí

8. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

1. vẽ cánh quá xấu
    2. font chữ xấu
    3. ngôi sao ko cần thiết, nhìn dư thừa
  9. supcuti

supcuti Mới đăng kí

Quá nhiều chi tiết bạn ạ
  10. Alex Super

Alex Super Mới đăng kí

bạn nên vẽ cánh hoa xếp chồng lên làm đôi cánh và giảm opacity chút thì mềm mại và tự nhiên hơn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn