Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần Đầu Post Ảnh Và Khoe Em Gái :">

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi a.ying1091, 21/2/13.

Lượt xem: 6,016

1. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Mình chưa nhìn ảnh stock . Những mình thấy bạn blend kiểu mở nhạt .. :-s . Không nổi bật lên được cái gì .
    blend hình ảnh thì tùy ở con mắt của từng người . Có những điều nên chú ý là . Khung cảnh , trạng thái , mod ..

P/s : Có nhiều người làm ảnh quên xử lý màu da của mod lắm .. :P
    Đây là những góp ý của riêng mình

thân
    a.ying1091 thích bài viết này
  2. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

mình thích kiểu màu như thế nên hay mờ nhạt :-s sẽ rút kinh nghiệm...! trạng thái mod cười toe toét nhưng k làm sao blend cho vui tươi được...! toàn blend màu buồn như thế :') mà mình cũng k hiểu sao nó cứ mờ mờ chứ không trong. k biết nên chữa ntn nữa :'( bạn cho chút kinh nghiệm với :D *sự thật là mình k retouch :-s nên cái phần da thì... vẫn!!!* cám ơn bạn rất rất là nhiều!!! lần sau post mình sẽ tiến bộ hơn :P
  3. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Blend thì cũng tùy vào tâm trạng con người với trạng thái của ảnh .. :))). Bạn thử lúc bạn vui bạn xử lý ảnh tốt hơn nhiều .. :))).. Còn việc mod bị mờ hay màu da bị ảm theo trạng thái ảnh . thì bạn thử dụng Quick selection tool tách mod ra 1 layer riêng . Xử lý ảnh vs mod riêng từng công đoạn 1 thì sẽ được ảnh như mong muốn .

P/s : Đó là biện pháp xử lý của mình

thân
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Đề nghị Mod đi tập GYM nhóe :-bd
  5. a.ying1091

lúc vui thì k có tâm trạng xử lý ảnh bạn ơi :P *mình sẽ thử cách của bạn, trước g làm toàn mask để mod riêng ra à... lười nên g k làm lun* phải học hỏi nhiều ^^!
    vâng có tập r ạ :')
    pitlamgi thích bài viết này
  6. TieuDao

TieuDao Thành viên cấp 2

Được mỗi tấm đầu ẹp tý còn tấm về sau thì :-j
    p/s: Cố gắng phát huy nhé thớt...
  7. a.ying1091

cơ mà mình cũng thích có tấm đầu...! mấy tấm sau k ưng cho lắm! nên xin gạch của bà con về nhà xây biệt thự ở :P thanks rất nhiều :*
  8. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Mod có ở Hn không .. :)) cho mình làm quen đi .. :P
  9. B O G U S

B O G U S Thành viên cấp 2

ôi pic cuối>:D<8->
  10. a.ying1091

mod ở hồ chí minh bạn ơi!!!hồ chí minh làm quên hơm :">
  11. a.ying1091

3 chữ + 2 icon = ý là sao đây thím??? ;))
  12. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

:))). Có ..Đã muốn làm quen rồi . Ngại gì về khoản đường xa.. Gần t đi xe buýt xa ra ga t đi tàu .. :))) . Cho t link Fb đi :P
  13. a.ying1091

http://www.facebook.com/nguyen.nguyen.560 FB của cô em mình ;)) đi tàu nhé :D vote cho câu ngại gì khoản đường xa :))
    debuchy thích bài viết này
  14. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

15. B O G U S

B O G U S Thành viên cấp 2

ý là muốn đứng giữa và dang 2 tay:P
  16. a.ying1091

2 tay 2 cô à :)) bạn này ít có muốn quá hen ;))

Ủng hộ diễn đàn