Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu post bài 3D (nội-ngoại thất)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi cello, 9/3/13.

Lượt xem: 14,250

1. nguyen thanh huy

nguyen thanh huy Thành viên cấp 1

thanks bạn nha,chắc ngành này trong ĐHNL của mình vẫn chưa chuyên sâu thì phải,mình ko nghe ai nói phải học mấy cái phần mềm thiết kế gì cả chẳng hạn như 3Dmax,mình mới chỉ đang học đại cương lí thuyết thôi,(chắc bạn cũng học môn hình học họa hình đúng ko,mình thấy môn này hơi rối..),bạn cho mình hỏi thêm,ngành của mình sau khi ra trường có thể làm việc về phần mảng xanh cùng với KTS thiế kế nhà ko ha bạn,như sân vườn,giếng trời nội thất,tạo ko gian xanh cho ngôi nhà,..
    TRƯƠNG VÂN ANHcello thích bài viết này.
  2. nguyen thanh huy

nguyen thanh huy Thành viên cấp 1

sorry bạn nha.người mình replay là bạn mới đúng,mình nhầm người!tại ô kia gởi link down 3dmax cho mình nên replay luôn,ko để ý tên,hơi ngại,..
    cello thích bài viết này
  3. Amature

Amature Thành viên cấp 1

Thích quá
  4. tuntuf

tuntuf Thành viên cấp 1

Màu sắc đẹp ghê. đang cố gắng ngồi học 3ds max mà tự hỏi chưa biết bao h làm đc như này :)
    cello thích bài viết này
  5. cello

cello Thành viên cấp 2

về phần đồ họa là công cụ hỗ trợ đắc lực diễn tả ý tưởng mình phải tự học bạn ah,nên học sớm càng tốt.mình thấy cách đào tạo ở VN tuy có tách mảng nhưng đều ko chuyên sâu,nên dù học mảng nào thì ra trường hầu như cũng làm việc như nhau bạn ah,tức là làm tất về các mảng.nghề này ở trường chỉ học dc những thứ cơ bản về kĩ thuật thôi,như họa sĩ học cách cầm cọ,rồi các kĩ thuật khác để vẽ tranh,phần còn lại để tạo nên tác phẩm là phải tự thân tìm tòi,lăn lộn ở các công ty-xưởng thiết kế.nhất là kiến trúc thì khó khăn và phải trả giá nhiều hơn rất nhiều.Nói vậy thôi vì đặc thù ngành là vậy,ko khác dc,chúc bạn giữ dc đam mê :D
    nguyen thanh huy thích bài viết này
  6. cello

cello Thành viên cấp 2

thanks bạn,có gì cứ trao đổi nhé ^^
  7. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

quá đẹp, Một thời đã xa với mình rồi...
    cello thích bài viết này
  8. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

@-):O cứ ngỡ là ảnh chụp chứ.....
    cello thích bài viết này
  9. cello

cello Thành viên cấp 2

10. tuntuf

tuntuf Thành viên cấp 1

thấy cây như thật. e đang học để đc như này :))
    p/s: lấy từ model ra hả bác :)
    cello thích bài viết này
  11. cello

cello Thành viên cấp 2

một số là model còn lại là hàng hand made bạn ah :D
    tuntuf thích bài viết này
  12. thanh bui

thanh bui Thành viên cấp 1

ôi ngưỡng mộ quá..
  13. thanh bui

Anh có model tiểu cảnh không ah,cho em xin,vì e đang làm sân vườn..hix.
    cello thích bài viết này
  14. thanh bui

ngoại thất anh làm chuẩn quá..
    cello thích bài viết này
  15. Trần Công Quỳnh

Trần Công Quỳnh Thành viên cấp 1

Nhìn rất chất! Mình thích cái nhà gạch kiểu cổ. Phải cài ngay mà học mới được. Mình rất thích công việc thiết kế kiểu cổ cổ! Hi. Cảm ơn bạn chủ thớt nhé! :)
    cello thích bài viết này
  16. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

máy tính bạn này chắc ngon :)) máy mình mà render như này thì ngơ máy luôn... Mình cũng đang muốn đổi máy còn vẽ max. Chứ lâu nay đổi qua làm sketchup nhanh hơn nhưng lại chẳng ăn thua :(
    cello thích bài viết này
  17. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

Trường mình có khoa cảnh quan roài... học xong năm thứ 3 có nhu cầu chuyển qua khoa cảnh quan sẽ được thi tiếng Pháp và chuyển qua... Nhưng học phí khá mắc... tầm mấy chục triệu 1 kì gì đó :-< À viết xong mới nhìn lên :)) Mình học ĐHKTHN ko phải KT của XD
  18. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

bác ren đẹp quá, phải học hỏi bác nhiều :)
    cello thích bài viết này
  19. cello

cello Thành viên cấp 2

thanks bạn.còn rất nhiều cao thủ.mình vẫn chỉ là bậc đàn em lít nhít thôi :D
  20. cello

cello Thành viên cấp 2

thanks đồng chí,hình như đồng chí vừa add FB mình,Welcome ^^
    Trần Công Quỳnh thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn