Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu post bài 3D (nội-ngoại thất)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi cello, 9/3/13.

Lượt xem: 14,288

1. cello

cello Thành viên cấp 2

không hề ngon bạn ah,VGA on board nhưng mình vẫn vẽ những cảnh đến 20triệu poly,cài ngày max 2012 trở lên nha bạn :D
  2. Cang Nguyễn

Cang Nguyễn Mới đăng kí

Mình thấy dĩa gà trong bức thứ 4 từ trên xuống....chả biết gà thật hay giả vì nhìn hơi "gỗ" :v
    cello thích bài viết này
  3. cello

cello Thành viên cấp 2

chắc chắn là giả,gặm vào màn hình nó dựt cho thì tê lưỡi bác ah :))
  4. Trần Công Quỳnh

Trần Công Quỳnh Thành viên cấp 1

Không nhớ nữa, mà face của u tên gì vậy?. Face mình tên là Trần Công Quỳnh
    cello thích bài viết này
  5. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

đồng chí cho tớ xin cái fece làm quen lân la dò hỏi ---> nhờ vả đê :)))))))
    cello thích bài viết này
  6. thanh bui

thanh bui Thành viên cấp 1

Anh cello cho e xin face của anh đi ah.
    cello thích bài viết này
  7. caphebuon_9x

caphebuon_9x Thành viên cấp 1

:like:
    cello thích bài viết này
  8. cello

cello Thành viên cấp 2

9. hobibi

hobibi Thành viên cấp 1

Mình mê căn nhà nhỏ màu đỏ :D
    cello thích bài viết này
  10. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

Cũng đc 5 bạn chung cơ đấy... @@
    cello thích bài viết này
  11. cello

cello Thành viên cấp 2

chỉ khó mỗi khoản đầu tiên thôi,còn khoản đẹp thì bạn yên tâm.về chuẩn bị thóc dần đi mình sẽ giúp ước mơ thành hiện thực ^^
    kelnguyen thích bài viết này
  12. littlegirl_111

littlegirl_111 Mới đăng kí

Mình cũng theo lĩnh vực này.. bạn làm rất tốt, nhất là về ngoại thất. Mình thix ngoại thất của bạn hơn là nội thất nhìu. Ngoại thất mượt mà và ấm cúng khác hẳn với nội thất. Hoặc do bối cảnh và màu sắc mà nội thất có hơi buồn và khô cứng. Mình chỉ nhận xét theo quan điểm cá nhân. Dù sao cũng mê ngoại thất của bạn quá!! Mình cần học hỏi nhìu! Hihi :-bd
    cello thích bài viết này
  13. cello

cello Thành viên cấp 2

Welcome ! bạn học về ngành gì vậy mà coi trong profile dùng nhiều soft về đồ họa vậy :D
    Mình vốn thích những thứ hoài cổ,bày biện,"đồng nart" 1 chút.Bài nội thất là do yêu cầu theo phong cách Minimalist nên mình làm vậy thôi chứ cũng không khoái phong cách này lắm :)
  14. littlegirl_111

littlegirl_111 Mới đăng kí

Hì... Mình học nội thất thôi bạn. Nhưg ra trường rồi giờ đang tự do. Mình mê nghệ thuật, mỹ thuật từ bé nên tìm tòi và tự học bất cứ gì mình thấy hứng thú và có liên quan đến ngành này thôi. Thực ra mình cũng hơi tham lam khi gì hay cũng mún tìm hiểu.. nhưng mình thix dùng qua rồi lựa chọn ra thứ phù hợp cho mình.. mà thix nhìu vậy thôi chứ có lẽ cũng chỉ phục vụ cho những thứ lặt vặt chưng chơi cho vui.. Tại mình là con gái, cũng hạn chế về nhìu thứ mà mình nghĩ chắc ko đem được đam mê sở thích phục vụ hết mình cho công việc đc. Thix thì tìm tòi thôi bạn. Nên đi lòng vòng thấy nào đẹp vẫn cứ ham ham.
    Cad, 3dmax, SU, Artlantis là mình dùng làm tkế 3D, mình thix 3Dmax nhất thôi, 2 cái kia chỉ đỡ đần lúc mình hạn chế về thời gian.
    Còn mấy soft đồ họa thì mình dùng lúc chưa biết 3D đến giờ, mình cũng thix vẽ vời, và làm đồ họa nữa.. :P
    Mình thiết kế ko biết bay bổng chỉ thix đi theo hiện thực nên ko có đặc sắc lắm. Với 3D mình còn non kinh nghiệm nhưg mắt thẩm mỹ mình tin là ko tệ để đánh giá một ai đó đâu. Mình thực sự thix những ảnh ngoại thất này của bạn đó. Hoài cổ thì hoài cổ, vấn đề là làm có hồn và thực hay ko thôi.
    Hiện tại bạn đang làm ngành thiết kế nội ngoại thất luôn à? Mình rất mong đc xem thêm nhiều tác phẩm của bạn. ;;)
    cello thích bài viết này
  15. MinChii

MinChii Thành viên cấp 2

trời ơi quá đẹp nhìn thật nữa chứ :x
    ui ưng quá bh có nhà nhỏ xinh bạn cũng pải kiếm thiết kế 3D đẹp như này mới đc
    cello thích bài viết này
  16. cello

cello Thành viên cấp 2

Mình học kiến trúc bên ĐHXD.Thực ra thì vẫn dữ được nhiệt huyết và đam mê là thành công rồi bạn ah.Kiến trúc nói chung (Nội thất-ngoại nhất-cảnh quan-quy hoạch) hơi khác với các ngành nghệ thuật khác,không dễ dàng để bắt đầu,không chỉ cần năng khiếu là đủ mà đòi hỏi nhiều thứ khác nữa,đặc biệt là tính kiên trì.Năm nay mình đang làm tốt nghiệp,nhưng khi thầy hỏi có ai còn yêu nghề hay ra trường muốn làm nghề không thì chưa nổi 1/10 người.con số đáng buồn vì thế những người giữ được nhiệt huyết là rất quý,dù còn nhiều khó khăn phải đối diện.Về đồ họa là cần thiết nhưng không là điều kiện đủ mà quan trọng nhất là tâm hồn và lý tưởng của từng người.tác phẩm của KTS hay NTK là công trình-không gian,khả năng vẽ hay đồ họa chỉ mang tính chất hỗ trợ thể hiện ý tưởng chứ ko phải là tác phẩm.Tất nhiên là cùng làm về nghệ thuật thị giác thì ai cũng có thể thiết kế,vẽ,làm điêu khắc v.v..tùy theo khả năng của mỗi người.Nói tản mạn vậy thôi,khi nào rảnh bạn cứ ghé chơi nhé ^^
    http://www.facebook.com/tuan.nguyen.0303
  17. thangus78

thangus78 Mới đăng kí

18. cuacuonthudo

cuacuonthudo Mới đăng kí

đẹp thật
  19. Nguyen ngoc diem

Nguyen ngoc diem Thành viên cấp 1

nhìn đẹp thật, thích quá đi hihi
  20. cuongkz

cuongkz Mới đăng kí

Muốn xem những mẫu nội thất biệt thự đẹp các bạn có thể ghé thăm và tham khảo tại solution.com.vn, rất nhiều mẫu đẹp
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn