Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu tham gia diễn đàn, góp thử vài pics. :) [ Những mảng nắng cuối mùa]

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi shitran, 21/1/13.

Lượt xem: 4,501

1. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

đọc qua 1 lượt comment ở trên thì em cũng có 2 ý kiến nhở vs bác chủ topic: 1. Có vẻ bác làm gì cũng rất "phóng khoáng" và tự tin. 2. Mấy cái ảnh này không đẹp như bác nghĩ đâu.
  2. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

ơ cái beep! Add Text mà k phải để cho người khác hiểu thì Add làm gì! add kiểu đấy thì giữ lấy 1 mình mà ngắm chứ phô lên đây làm gì hả bợn
    Hanee, Hồ Ly, DemiCat DA2 người khác thích bài viết này.
  3. toiyeuemnhieu

toiyeuemnhieu Thành viên cấp 1

Không biết Mod diện áo màu nào nhưng sử dụng tone Vitage màu hồng + Sơn móng màu đỏ và cả tiêu đề Những mảng nắng cuối mùa. làm cho người nhìn rất nóng! Rất chói!
    Pic này bạn chụp cái gì thế!

Mình thấy bạn là 1 chú ếch xanh tinh nghịch!
    Hồ LyTâm Hà thích bài viết này.
  4. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Quốc lại phát! mà bác k biết đâu là tiếng việt đâu là tiếng anh ak!
    đã là tiếng việt thì phang dấu vào hộ cái!
    còn tiếng Anh thì chẳng ai nói làm gì

Lại cái kiểu nhắn tin k dấu
    E đang làm gì đấy

- em dang thu dam , met qua anh ak
    >> người ta lại hiểu là" em đang thủ dâm mệt quá anh ak!
    Nhưng thật ra là em đang thử đầm mệt qá anh ak

=))
    Hanee, Mezzazzy, SunnyBoy5 người khác thích bài viết này.
  5. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

những bức ảnh khó chịu
    và cách nói chuyện cũng khó chịu ..
    nói chung là rất thống nhất =))
    lần sau ko muốn người khác hiểu thì phiền đừng có post nên những nơi nhiều người có thể nhìn thấy như thế này :v
    Hồ Ly, thanhluanDemiCat DA thích bài viết này.
  6. thanhhuy_

thanhhuy_ Thành viên cấp 3

ơ thì í đồ trong sáng ấy :v :v ...
    Tâm Hà thích bài viết này
  7. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

:v :v
    góp ý góp ý cái *beep*
    lượn
    DemiCat DA thích bài viết này
  8. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

Nói chung là bác ấy thấy hay mình không thấy hay thì mình comment vậy :">
    K phải xoắn :))
    Pic 2+3 hơi bị khó hiểu vì text và góc chụp. Nhưng bạn đã giải đáp do bạn cảm thấy nó hay và bạn thích nên tớ cũng k ý kiến nhiều nữa. Đừng nói tôi khác biệt khi tôi là chính tôi :-"
    Pic 4 Không có j mới mẻ
    Pic 5 mod xinh :))
    Nói chung là màu ổn, con mắt e nhìn nó thế.
    Còn bác tự hào thế nào thì bác cứ tự hào. Dù j thì cứ vui tươi khi tự bản thân cảm thấy đẹp là đc :))
    Thân :">
    thanhluanMinh Quang thích bài viết này.
  9. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Đẹp voãi, hay voãi... :))

Nhưng sẽ đẹp và hay thật sự nếu không có dòng text chẳng hợp lý tý nào ở pic2
    và người cầm máy biết bỏ cái lá ra khỏi mặt mod
    Hanee, Hồ Ly, DemiCat DA1 người khác thích bài viết này.
  10. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

"NGẪU HỨNG" bác ơi
    Hanee, thanhhuy_, DemiCat DA1 người khác thích bài viết này.
  11. thanhluan

Nếu cứ lấy 2 chữ ngẫu hứng ra mà biện mình thì chả bao giờ khá được, Nghệ thuật không thể thiếu 2 từ ngẫu hứng, nhưng dù ngẫu hứng đến mấy thì vẫn phải trong khuôn phép và quy tắc nhất định nào đấy.
    Chứ không phải cứ ngẫu hứng là muốn làm thế nào thì làm, nó sẽ chẳng thành nghệ thuật nổi mà chỉ thành thảm họa của nhiếp ảnh mà thôi...

text cũng là 1 phần rất quan trọng để tạo nên sự thành công của 1 bức ảnh,nhưng nếu đã add text thì nên tôn trọng thứ tiếng mà bạn sử dụng, và đặt text làm sao cho hợp lý và tạo thêm vẻ đẹp cho bức ảnh thì không phải chuyện dễ, nếu không đi học ở đâu đó thì phải chịu khó đọc hoặc có năng khiếu bẩm sinh, chứ ko phải cứ ngẫu hứng rồi phóng khoáng phi đại vào như đấm vô mắt người xem vậy, ở trường hợp này text đã thành điểm trừ của bức ảnh...

Hơi dài thì phải, nhưng có đôi lời góp ý với chủ thớt vậy thôi.Hãy chịu khó đọc nhiều nhiều bạn sẽ càng thấy mình kém cỏi so với xã hội rộng lớn này, và đó cũng là lúc bạn trưởng thành hơn.
    Hanee, Hồ Ly, Tâm Hà4 người khác thích bài viết này.
  12. B O G U S

B O G U S Thành viên cấp 2

Cai PIc 3 trong ki qua. mod bi canh la che mat. nhung canh la do lai bi lam mo:-ss
  13. SunnyBoy

Các bác nói thẳng quá là chủ thớt không thích đâu. Nên khen thì hơn :D.
    Hồ Lythanhluan thích bài viết này.
  14. thanhluan

Tưởng gì, khen thì dễ ợt, nhật xét ra điểm được và chưa được để lần sau mà tiến bộ mới khó chứ khen thì đơn giản...

Hình thật đẹp, màu đẹp, bố cục chuẩn, rất chi là sáng tạo, đẹp quá ngồi ngắm mãi ko chán...

khen thì dễ không ấy mà, nhưng cái quan trọng là người khen có khen thật lòng hay không /:) Làm cho người khác khen 1 cách thật sự và nể phục mới là chuyện khó I-)
  15. SunnyBoy

Bác bớt nóng, không đáng để phải bức xúc thế đâu :))
    thanhluan thích bài viết này
  16. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Text quá mỏng, thuộc dạng scrip lại dính nhau quá nhiều, đọc ko hiểu nổi, 1 câu mà đọc hoài chả hiểu

Design là nghề rất cần cầu thị, mỗi ngày mỗi khó chịu cho chính cái nhìn của mình cho mọi sự mình thấy.

#1: ko rõ mục đích, khoa sơn móng tay à ?
    #2: text đọc như thế nào, gần như ko thể thấy, mỏng, lượn bay như rồng, dính lại như đám trùng chỉ ....
    #3: chụp gì, mẫu hay cây ?
    Hồ Lythanhluan thích bài viết này.
  17. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Lập 1 topic, sau đó lập thêm 1 topic y chang là sao bạn? Muốn ra đảo àh?
    Hanee, SunnyBoyTâm Hà thích bài viết này.
  18. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Vote cho ra dao choi voi Khi? :))
    thanhhuy_SunnyBoy thích bài viết này.
  19. thanhhuy_

thanhhuy_ Thành viên cấp 3

chủ thớt phán đẹp là đẹp :3
  20. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Ảnh đẹp Voãi, Mẫu Xinh vãi, đẹp trai vãi, Ảnh đẹp, màu đẹp, chụp đẹp, làm đẹp, bố cục chuẩn...ngắm mãi không chán à
    Hanee, thanhluanPanbeo thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn