Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu thắng ở Freelancer.com

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Đừng đưa ảnh cho tôi, 4/2/15.

Lượt xem: 7,257

1. Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

Tập tành từ photoshop tới illustrator, bắt đầu từ tháng 11 năm ngoái, được biết trang Freelancer.com thường xuyên tổ chức các cuộc thi. Đinh ninh là chỉ vào làm coi như bài tập thực hành. Rồi cảm thấy càng làm càng khá lên, đây là logo em thiết kê cho hãng thời trang. Và cho em hỏi làm thế nào để rút tiền về với :) (Newbie)

...
    H410, Zhei KentPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Chúc mừng bạn, logo khá đẹp, contest này bao nhiêu vợi :v, mình cũng từng thử trên này mà chưa thắng lần nào :(
  3. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

100$ AUD mất 10% tiền freelance ăn :(
  4. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Chịu 10% thì là đương nhiên, mình làm ở 1 trang tới 20% lận, nhưng ko sao, vì họ tạo ra nơi để giao lưu buôn bán, còn phải lưu trữ sản phẩm của mình này kia, phải trả phí chứ :)
  5. Đừng đưa ảnh cho tôi

Làm sao để rút tiền về hả bạn
  6. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Mình chưa làm dc trên đó nhưng thấy phương thức rút tiền 1 là qua Paypal, 2 là Creadit card, đương nhiên là ít ai có CC rồi.
    Bạn có tài khoản paypal chưa, nếu chưa thì tạo, khi tạo nhớ tìm hướng dẫn chính xác. Sau đó rút tiền về paypal, rồi từ paypal về Ngân hàng, fee của paypal là 60k, về Bank mất 60k nữa.
    Đừng đưa ảnh cho tôi thích bài viết này
  7. Song yen

Song yen Thành viên cấp 1

Về Bank tốn 60 k thôi. Làm gì có fee Paypal nữa.
    Nói chung thì Paypal thanh toán dễ lắm, đừng sợ :D tạo account rồi nhận tiền đi ^.^
  8. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Không biết bạn Song yen làm cách nào để không chịu phí paypal chứ mình vừa rút xong gần đây.
  9. Song yen

Từ Paypal về Bank tốn 60 k, phí này không né được rồi.
    Tuy nhiên 60 k là số tiền cố định, dù bạn có rút 100 triệu đi nữa cũng tốn nhiêu đó thôi. Vì vậy mình thường để tiền nhiều tí mới rút về.

Còn ý mình là chỉ tốn 60 k 1 lần thôi chứ không phải 2 lần (1 lần từ paypal về bank còn bank sẽ không lấy thêm tiền nữa)
  10. toilatoi_84

toilatoi_84 Thành viên cấp 2

Bạn làm được trên 30 USD thì mới rút tiền về paypal được bạn nhé!
  11. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Đúng là vậy, fee đó là fee phải trả cho bank, nhưng là thông qua bank nước ngoài, bank ở VN nay đã thu thêm 60k bạn nhé, trước đây thì cũng không có phí này, nay thì có rồi.
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

M cũng đang làm trên này, toàn giao file ngoài hệ thống với những khách hàng lớn và thân thiết, tiền chuyển thẳng vào tk. Với khách hàng chưa thân thì cho qua hệ thống, mất 10% phí, chuyển qua paypal mất 60k, về bank vn để vào thẻ prepaid mất 60k + paypal tính tỉ giá 1usd = 20k, lại mất ~1k vnd/ 1 usd, xót. Với các loại tiền khác convert hết sang usd lại mất thêm chút phí nữa. Như hút máu người, nhưng mà cũng được, làm chơi cũng kiếm được kha khá. Trước nó cũng cho phép rút về qua thẻ debit, và bây giờ trực tiếp về tk, nhưng chưa thử vẫn cho đi qua paypal và prepaid card như đã từng đọc trên mạng lúc mới reg trang. Quên, chúc mừng thớt thắng giải.
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/2/15
  13. drax

drax Thành viên cấp 4

Diễn đàn m cũng nhiều người làm freelance nhỉ, lập hội đi mọi người.
  14. Song yen

Ah, giờ thì hiểu thêm tí.
    Tại trước giờ toàn rút qua Debit card nên chỉ tốn 1 lần tiền ^.^

Làm Debit card chỉ mất 200 k 1 năm chứ mấy :). Làm cái có lợi về sau, muốn mua bán gì qua thẻ cũng được. Nếu thấy lâu dài thì nên làm 1 cái Debit để rút tiền với mua hàng cho tiện :)
  15. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Debit card của Bank Việt nam hay sao bạn, trang fiverr có cho rút cả qua mastercard, mà so sánh phí này nọ thì cũng ngán.

Nếu debit bank của VN thì điền số tài khoản là số thẻ hay sao.
  16. drax

drax Thành viên cấp 4

Song yen bạn rút tiền qua debit card bằng cách nhấn vào "deposit fund" ngay dưới số tiền à, ko biết viết đúng ta ko nữa.
  17. zxccccc

zxccccc Thành viên cấp 2

em vừa đăng kí nick sao vào đâu cũng thấy bắt nạp tiền thớt ạ :((
  18. thientu0689

thientu0689 Thành viên cấp 1

lưu ý là trên paypal phải nhập trùng họ và tên với họ và tên ở ngân hàng nhé, ko thì lại mất thêm mớ phí nữa đấy
  19. Đừng đưa ảnh cho tôi

zxccccc Vào xem các dự án rồi chọn công việc, tìm hình cái cúp ấy. Đó là các cuộc thi mình không phải nhập tiền. Chọn cái nào được đảm bảo ấy cho chắc ăn.
  20. sküll

sküll Thành viên cấp 2

Hình như khi lập tài khoản paypal thì vẫn cần phải có thẻ VISA vì đây là một khâu bắt buộc ???

Ủng hộ diễn đàn