Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu thiết kế Logo ( một cách chuyên cmn nghiệp )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Lazio Auditore, 2/4/15.

Lượt xem: 43,973

1. Sinhlala

Sinhlala Thành viên cấp 1

Nếu bạn nghĩ thêm mấy cái lưới tỷ lệ vs đường tròn vào để nhìn chuyên nghiệp hơn thì bạn đã nhầm, cái đó vs người chưa dùng hay chưa thấy thì nó là chuyên nghiệp, nhưng vs người đã biết về nó rồi thì không hiểu mấy cái đường tròn đi theo tỉ lệ nào! Nhấn mạnh câu " một cách chuyên nghiệp" sẽ làm bạn nhận nhiều gạch đá đó!
    Boo MinaCơm Tấm Thịt Nướng thích bài viết này.
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

nhìn kiểu lấy tỉ lệ của chủ thớt cười ko nhặt dc mồm :))
  3. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

Nguyên tắt cái nào vừa mắt là vàng , vậy thì cái nào mới được gọi là vừa mắt? các bạn nên đọc một số tài liệu về tỉ lệ vàng ở đây nè: http://marketingbox.vn/Thiet-ke-logo-theo-ti-le-vang.html
    hiểu thì hiểu vậy thôi, riêng mình thấy áp dụng vào khá là khó và cần có sự "cảm" rất mạnh.
    Đa số hồi giờ mình làm thì phát thảo ra trước rồi tiến hành áp dụng tỉ lệ vào sau
  4. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Thiết kế logo ko nhất thiết cứ phải là tỉ lệ vàng
    điều đó khiến sự sáng tạo của bạn bị gò bó
    Mình thấy thằng iphone 4 cũng áp dụng tỉ lệ vàng ( bán rất chạy )
    sang thằng iphone 5 và 6 nó chẳng tỉ lệ vàng hay bạc gì cả ( bán vẫn rất chạy )
    Mình lấy ví dụ thế để hiểu là đừng quá gò bó
  5. HanaG

HanaG Mới đăng kí

Good mà
  6. Greeno

Greeno Thành viên cấp 1

mình ngoại đạo nên chỉ đánh giá cảm quan ưới góc độ người nhận thông điệp là khó nhớ và khó gây chú ý
  7. Saddy Wind

Saddy Wind Thành viên cấp 2

Chậc bh vẫn ngồi đây bản tỉ lệ vàng vs nhau...
    Tỉ lệ vàng dùng để tạo sự hoàn hảo về mặt tỉ lệ cho các sản phẩm thiết kế ko riêng j logo.
    Điểm mạnh của nó là tạo nên sự hoàn hảo ai nhìn vào cũng thấy đẹp.
    Còn điểm yếu là nó chả có tí cảm xúc nào cả, hiện nay xu hướng thiết kế đang đá tỉ lệ vàng qua một bên mà chuyển sang hướng thể hiện cảm xúc sau đó cần thì ms thêm tỉ lệ vàng vào để cân đối lại thiết kế.
    Các bạn có thể xem poster film Night Crawler, nếu xét về tỉ lệ nó sai bung bét hết cả nhưng xét về mặt truyền tải thì nó chả có j để sữa cả.
  8. Saddy Wind

Saddy Wind Thành viên cấp 2

Còn về logo của bạn chủ thớt thì mình có ý kiến thế này...
    Logo và chữ chả liên quan j đến nhau.
    Tên nhóm bạn dùng font chữ mảnh và phẳng trong phi logo dùng nét này và tạo chiều sâu.
    Thêm nữa hướng của logo của bạn có vấn đề ng nhìn vào logo sẽ bị loạn và ko biết nhìn vào đâu khiến logo khó nhở, thêm nữa logo thường phải biểu đạt hay truyền tải một cái j đó về nhóm thì mình cũng chả thấy bạn ghi :))
  9. tracy88

tracy88 Mới đăng kí

thiết kế đẹp quá A <3. Một ngày đẹp trời hy vọng A truyền bí kíp cho em. E sẽ dắt A đi ăn kem :D
  10. GiÓ BuỒn

GiÓ BuỒn Mới đăng kí

Mấy cái hình tròn khi làm tỉ lệ sao chẳng hiểu cái ý nghĩa cho vào lz nữa đường tròn cho vào phải có ý nghĩa trong tạo hình logo ms có nghĩa
  11. Ron Ron

Ron Ron Mới đăng kí

[​IMG] Logo mình làm lần đầu tiên. Lần đó tham gia cuộc thi thiết kế logo k đc hạng nhất nên nghỉ luôn :((:((:((:((
  12. Laokame

Laokame Thành viên cấp 1

Em ngoại đạo chỉ vào đọc comment.
    Thấy Apple nó cũng thiết kế logo bằng compa này. =))
    P/s:Ron Ron: Nhìn vào logo của bác điều đầu tiên em nghĩ đến là quảng cáo mũ bảo hiểm.
    P/s2: Có nhiều acc mới lập vào comment post này nhể mấy bác. Dùng nick thật nói quan điểm đi chứ.
    HaiXanh123 thích bài viết này
  13. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

omni nghe quen quen, hình như tên công ty trong bộ phim robocop thì phải.
  14. Chuyển Nguyễn

Chuyển Nguyễn Thành viên cấp 1

hay lắm mí pờ rồ
  15. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

mình đọc các bình luận về cách chia tỉ lệ và các con số tỉ lệ vàng hay việc sử dụng thông số tỉ lệ làm nên câu trúc cho logo Apple mà áp lên việc thiết kế đó là điều không nên. Không phải hình nào cũng có thể sử dụng được tỉ lệ vàng đó, nó như một kết cấu tỉ lệ chuẩn mực mà người design muốn hướng đến tính chất của công ty, của brand. Nếu như cứ ép vào việc sử dụng các tỉ lệ vàng khi thiết kế, tính sáng tạo của hình nó cũng sẽ giảm dần đi.
    Về logo của bạn thớt thì mình có một vài nhận xét: Logo kết cấu vững vàng, hiện đại. Nhưng phải xem toàn bộ diễn giải mới hiểu kết cấu logo được cấu thành từ những gì. Nó mang phong cách đặc trưng của team nên mình k có ý kiến gì cả. Phần Chữ thì mình nghĩ là đang bị lệch trục, chữ team có thể bỏ bên dưới chữ OMNI :">
    MINH XIN HẾT :))
    Lazio Auditore thích bài viết này
  16. bạn dùng phần mềm gì để thiết kế logo này vậy. logo của bạn mình nhìn thấy cũng đẹp đấy chứ.
    Lazio Auditore thích bài viết này
  17. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Thiết kế logo mà quan tâm nhiều tới lưới vậy, làm sao sáng tạo được.
  18. chủ thớt cho mình xin cái mock up treo ở ngoài đường đi, mình cảm ơn nhiều: sangn382@gmail.com
  19. KaraValigia

KaraValigia Thành viên cấp 1

Huyhuyhuy đẹp quá bạn ơi !
  20. o0k_night0o

o0k_night0o Mới đăng kí

áp dụng khung lưới để bạn có được kích thước và các quy định sử dụng cho logo của bạn.
    Tỷ lệ vàng thì tùy theo yêu cầu thiết kế :D giá thành sản phẩm phải cao vì rất tốn công sức cho sản phẩm

Ủng hộ diễn đàn