Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu thiết kế logo trên freelancer. tiền chưa có nhưng học hỏi thêm nhiều điều

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi cuongchelseafc, 2/4/15.

Lượt xem: 7,205

1. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Chúc mừng thớt nhìn logo rất ấn tượng
  2. Jet Li

Jet Li Mới đăng kí

Logo giải nhì giống ý tưởng logo của mình phết :D
    Chất PC thích bài viết này
  3. nociah

nociah Mới đăng kí

đẹp quá. nhưng mình cứ có cảm giác đổ bóng không hợp lý
  4. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

ca 2 logo đều đã thấy đâu đó :))
    cuongchelseafc thích bài viết này
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

logo thắng giải nhìn ấn tượng hơn một chút.
  6. cuongchelseafc

cuongchelseafc Thành viên cấp 1

Cảm ơn mọi người đã cho ý kiến về tác phẩm. Mình sẽ rút kinh nghiệm trong các tác phẩm sau. :) Mong rằng chịu khó cày sẽ có cái giải xem như là khích lệ
  7. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Thi thiết kế logo thường xác xuất thành công rất ít vì có rất nhiều người tham gia. Nhưng có kiên trì sẻ có thành công, chúc bạn lần sau sẻ thành công hơn. Nhìn logo của bạn cũng khá tốt nhưng màu của logo và chữ kết hợp ở dưới phải xem lại cho cân đối và hợp lý. Logo đạt giải ý tưởng tốt nhưng màu cũng còn u ám quá.
  8. vdt3000

vdt3000 Mới đăng kí

Logo của thớt đẹp, gọn, xúc tích, nhìn thoáng vô là có thể liên tưởng đến những gì liên quan đến phim ảnh. Theo mình đó là ưu điểm nhưng cũng lại xuất hiện nhược điểm khi xuất hiện logo đã thắng giải, logo win mở ra 1 cách nhìn mới về xu hướng làm các bộ phim 3D (bom tấn, hiện đại, công nghệ đột phá) và khách hàng nhìn lại logo của bạn, họ liên tưởng đến các logo xuất hiện trong đầu các bộ phim ở những thập niên trước. Và thế là .... trời sinh Chu sao còn sinh Lượng! :)
  9. Nhã Chi

Nhã Chi Thành viên cấp 1

Logo chiến thắng thực sự mà nói nó không đẹp, font chữ thì chỉ được cái cứng cáp chứ cũng không thật sự đẹp lắm. Của bạn đẹp hơn!
  10. devilzs

devilzs Thành viên cấp 1

cá nhân mình cũng thích logo của thớt hơn, nhưng làm kiểu này vấn đề khẩu vị của khách hàng rất quan trọng, nhiều khi thẩm mĩ của họ chưa tới. Mình cũng có vài cái logo khách hàng ko chọn nhưng các designer khác vào comt, like rất nhiều. Mới đầu cg thấy cay nhưng mãi rồi cũng quen, càng làm càng có kinh nghiệm. Những designer kinh nghiệm trên những trang như freelancer đều phải nắm dc gu thẩm mĩ khách hàng, khách pro thì làm đẹp, khách nhà quê họ sẽ làm kiểu nhà quê thì mới ăn dc. Xem top designer chả hiểu sao họ làm có những cái logo xấu thế. Bạn có chăm chút font hay màu sắc cho perfect đi nữa thì cũng là perfect theo cái nhìn của bạn, còn khách hàng họ ko nghĩ thế. Ngay vd logo này bạn thì chê font yếu, màu chưa ngon cũng là theo khẩu vị từng người, mình thì thấy font và hình đều tốt... Quan trọng là làm sao nắm dc khẩu vị khách hàng thôi.
  11. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Mình thấy người ta xứng đáng mà bạn, mới đầu nhìn của bạn công nhận ko tệ, nhưng người ta thể hiện nội dung quá tốt, xử lí hình ảnh khiến mình nhìn vào đã thấy nó toát nên tên thương hiệu r "HINT"
  12. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

logo người thắng cuộc ý nghĩa hơn của thớt, win là đúng, thớt chưa thể hiện cái từ "hint" chunar xác bằng người ta :D chia buồn cho thớt
  13. cuongchelseafc

cuongchelseafc Thành viên cấp 1

Mình thấy mọi người góp ý đều hợp lý. Mình lên làm chưa lâu nhưng cũng thấy cách nhìn nhận của khách hàng là điều quan trong nhất. Nêm nhiều tác phẩm chênh lệch không nhiều thì đa số là do khẩu vị. :). Làm nghề design thì mình phải làm quen điều đó. Từ khi tham gia online thì mình tự tin hơn. Mọi người ai dag là designer thì nên lên thử sức nhé.
  14. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

Mình thấy bạn đầu tư vào bài thi của bạn khá nhiều, và có vẻ như cũng sửa vài lần rồi cuối cùng mới ra cái logo hoàn chỉnh như vậy. Mình cũng làm bên freelancer, cơ mà nghỉ từ tết đến h rùi, lười quá :D. Mình thấy bạn cũng có khả năng đó, nhưng mà bạn chưa biết cách "chơi" trên freelancer thôi ^^, ko phải bạn giỏi hay kém hơn người ta, mà là người ta biết "chơi" hơn bạn :P, vì cơ bản mục đích cuối cùng là chiến thắng và nhận $ thưởng :">. Theo mình, những contest tiếp theo bạn nên làm khoảng 2~3 concept riêng biệt, tăng sức cạnh tranh của mình lên. Thân!
  15. muondoidoi01

muondoidoi01 Mới đăng kí

@cuongchelseafc
    Mình là thành viến mới mạn phép góp ý logo của bạn thiếu điểm nhấn ở phần text. Thiết kế có vẻ chuyên nghiệp, điểm yếu vẫn là phần text, chua được trau chuốt có vẻ như phang nguyên font chữ mặc định.
  16. drax

drax Thành viên cấp 4

leolemon chơi thế nào bạn, b chia sẻ xem nào.
  17. leolemon

drax Mình nói thì có vẻ như thừa thãi, nhưng thực sự là làm contest trên freelancer muốn win được 1 cái thì cần rất nhiều yếu tố:
    1. Bạn phải thực sự có khả năng (hiển nhiên)
    2. Bạn phải kiên trì, 1 contest nên làm nhiều concepts khác nhau :). Và dù đã làm hết sức rồi mà vẫn thua là điều không hiếm lắm.
    3. Bạn phải cố gắng nắm bắt ý kiến khách hàng. Đôi khi có những công việc rất đơn giản mà khách hàng đã nên cụ thể trong brief rồi, mình chỉ cần làm theo thôi, nhàn thân và như thế thì dễ vừa lòng khách hơn.
    4. Bạn phải xem rút ra được kinh nghiệm từ mỗi contest dù bạn thắng hay thua :D
    5. Nếu bạn gắn bó với freelancer.com thì chắc chắn bạn sẽ gặp được kha khá người giỏi, cũng như ko ít kẻ ngớ ngẩn (kiểu vẽ bằng paint rồi post lên =))). Bản thân mình hay gặp một bạn designer người Pakistan thì phải, gặp nhiều nên vừa nể vừa sợ, nể vì nó vào cái contest nào làm là nó đứng top, sợ vì sợ cái contest mình làm nó nhảy vào =)). Mình tạp coi bạn đó như mục tiêu phấn đấu của mình, một hình thức thần tượng tạm thời (sau này trình mình cao hơn nó mình kiếm thần tượng giỏi hơn :">)
    6. Win 1 contest thì cần một yếu tố nữa mà bản thân mình ko quyết định được, đó là "may mắn". Những lần mình win gần như lần nào cũng có chút may mắn :D
    7... còn nhiều vấn đề lắm, bạn nào muốn thử sức cứ làm đi rồi sẽ tự rút ra được thôi.

Đôi lời kinh nghiệm của cá nhân mình. Goodluck!!! :x
    draxA3ersxSOnes thích bài viết này.
  18. drax

drax Thành viên cấp 4

leolemon hay đấy, tip hay cho ai mới gia nhập fr.
    leolemon thích bài viết này
  19. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Mình cũng thích Logo của bạn hơn :D
    Theo mình thì phần Chữ của bạn size hơi to, nếu cho mình kết hợp thì mình sẽ chọn chữ bên phần đoạt giải kết hợp với logo của bạn, mình thấy khá tinh tế :))
    Ý kiến cá nhân của mình :">
    leolemon : cho mình hỏi cụ thể về Contest trên Freelance được không? Có gì liên lạc qua hộp thư trước nhé :D
  20. leolemon

linkb0i Bạn cứ inbox nhé, kỹ thuật mình tàm tạm nhưng kinh nghiệm cũng kha khá, chủ yếu là biết thế mạnh của mình thì sẽ kiếm đc thôi :D
    linkb0i thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn