Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu tiên chụp máy DSLR - D3100 + 18-105mm

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Otuad, 21/8/12.

Lượt xem: 11,001

1. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

Mở Studio chụp ảnh thẻ lấy liền chắc oke !! hehe
  2. Ono

Ono Thành viên cấp 2

Bạn nói thế là xong em rồi :(( .
    Otuad thích bài viết này
  3. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

tính mở Studio hay sao mà buồn thế!!! :)
  4. kenyang88

kenyang88 Mới đăng kí

Cám ơn bác
  5. Thủy Ziry

Thủy Ziry Mới đăng kí

mọi ng` cứ nhận xét chuyên nghiệp quá...........mình chỉ bít khen là quá đẹp :">
    nhìn ảnh sáng, hè nắng mà lại thấy mát :D
    Otuad thích bài viết này
  6. Quangtb

Quangtb Thành viên cấp 1

ảnh nhìn thật là nhẹ dịu mát cả mắt
    Otuad thích bài viết này
  7. wolfxnk2006

wolfxnk2006 Mới đăng kí

hix hix quá cái flick của bác này mới thấy bác làm hậu kỳ tốt dã man, có thể cho 1 cái tút về làm hậu kỳ ko bác, e xin cảm tạ các chầu cafe liền
    Otuad thích bài viết này
  8. dtkt12

dtkt12 Thành viên cấp 2

chuẩn bác ah:D. em đang dùng d3k 35 1.8 xóa phông tít mù. nhà có thằng bạn có d90 18-105 đa dụng rồi. ko pro thì em nghĩ đây có lẽ là bộ gear chuẩn rồi:D
    Otuad thích bài viết này
  9. lamthanhtu40

lamthanhtu40 Thành viên cấp 2

tuy bạn chụp lens kit nhưng chất lượng ảnh khá tốt , bố cục làm ta cảm giác thanh bình .(Đà Nẵng ) quê mình :D
    Otuad thích bài viết này
  10. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Ảnh trong và sáng đẹp lắm.
    Otuad thích bài viết này
  11. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

Cảm ơn các bạn đã quan tâm!!! hậu kì mình chỉ vận dụng tối đa các bài tut trên mạng chứ chưa có ai chỉ bảo cả!!! thật sự thì album này minh làm cho 1 người bạn nên mình làm khá kĩ !!! những cũng còn thiếu sót rất nhiều!! mong các bạn góp ý thêm cho mình !!! cảm ơn!!!
  12. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

dễ thương
    Otuad thích bài viết này
  13. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

14. CựcXấu

CựcXấu Thành viên cấp 1

Mấy tấm này có vẻ như bác làm hậu kì khá kĩ :D
    Lần đầu tiền em cầm DSLR và chụp là D90 + 18-105, hồi đó chả biết gì nên cứ MF mà quay, thế mà cũng chụp đc nguyên 1 show mặc dù out nét quá 1/3 :))
    Otuad thích bài viết này
  15. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

hehe cám ơn bạn!!! tuy còn mang tính kỷ yếu là nhìu nhưng mà mình luôn cố gắng tận dụng hết tất cả khả năng cho 1 album ảnh hé hé !!
  16. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Nói chung hình tốt, lần sau nên chú ý đến tiền cảnh - hậu cảnh và tỉ lệ mẫu/toàn hình. Cắt, crop nên để ý 1 chút nữa là ok.
    Ono: Cái màu tái hơi ám blue là của 18-105 Vũ ơi, ko phải của Nilon đâu nhóa.
    Sang đây a đưa 50 1.4 cắm xem có tái ko :))
    35 1.8 thì ngon rồi. Cơ bản là 3100 thì nên cắm 1.8 hơn là f2D (quay tay đến khổ).
    Otuad thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn