Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu tiên làm CV

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Huogph208, 23/3/16.

Lượt xem: 5,562

1. Huogph208 Mới đăng kí

Em làm CV để đăng ký tham gia Design Team cho chương trình kỷ niệm thành lập khoa sắp tới của trường em ạ ^^
    Mới tập AI chưa được bao lâu nên có gì mọi người chỉ bảo,ném gạch thẳng tay ạ ^__^.
    Cảm ơn mọi người nhiều <3
    (cái ô vuông kia là để em nhét ảnh em vào ạ )

Với cả cho em hỏi là CV thì ảnh để định dạng gì ạ? Em gà mờ nên không rõ ạ ^^
    Với cả mở định dạng lưới trong AI như nào ạ? (kiểu mở dạng lưới để căn hình cho chuẩn ấy ạ.
    À với cả mọi người xem em có sai lỗi tiếng Anh gì không sửa giúp em với ạ T_T. Em cảm ơn T_T

Sửa lại theo góp ý của mọi người:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/3/16
    K.Trang, tulamPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. twone

twone Thành viên cấp 2

quá ít font, và font quá xấu :| màu vàng đỏ xanh dương, gần như ko hỗ trợ nhau gì hết, bố cục đúng nghĩa cục luôn, quá nhiều mảng màu, bỏ bớt để nó nhìn dc đơn giản hơn, dùng lệnh căn chỉnh trong Ai nữa nha
    Huogph208 thích bài viết này
  3. Huogph208

Huogph208 Mới đăng kí

twone Cảm ơn góp ý của bạn nhé ^^. Mình sẽ sửa lại xem sao ^_^
    Cơ mà font thì theo những bài viết mình đọc thì người ta thường khuyên không nên sử dụng nhiều font trong một bài design nên mình cũng hạn chế dùng nhiều.
    Và bạn có thể chỉ giúp mình lệch chỗ nào được không T_T (giờ nhìn lại thì mình thấy có chỗ books lệch thật) T_T

Mọi người ai còn gạch ném một thể đi để em xây lại ạ <3
  4. MissMabu

MissMabu Thành viên cấp 2

Dối mắt quá em ạ.
  5. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Bạn nên học thêm về bố cục và typo. Hoàn toàn hiểu đc thời điểm này của bạn :D. Mình cũng đã từng có những thiết kế tương tự thế này. Giờ nhìn lại cảm thấy xấu hổ :).

Nên làm cho bố cục thoáng hơn.
  6. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

rối quá :D màu nhìn hok có sang
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

8. Medic

Medic Thành viên cấp 2

từ chỗ HƯƠNG PHAN trở lên thì đẹp, khúc dưới rối nùi :D
  9. Huogph208

Huogph208 Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người nhiều ^^
    Em chỉnh lại một chút theo ý kiến của mọi người ^^. Mọi người lại gạch hộ em ạ.
  10. dungmedia

dungmedia Thành viên cấp 2

Vãi cho cái CV...
    Huogph208 thích bài viết này
  11. Huogph208

Huogph208 Mới đăng kí

dungmedia tại sao lại vãi vậy bạn ???
  12. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

13. hieubig

hieubig Thành viên cấp 2

Xin lỗi ! Nhưng mình đi xin việc ngta không nhìn CV mình mới đau!
  14. tulam

tulam Thành viên cấp 2

Nếu lần đầu làm mình nghĩ ko tệ ! Cân chỉnh lại cách chơi font cho gọn gang hơn (cái nào Bold thì bạn cũng vừa phãi đừng qá khác biệt so với các text khác) các khung cân chỉnh lại về khoảng cách cho thành cụm để rõ ràng dể đọc hơn

15. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

dungmedia vãi gì bác, newbie chứ có phải professional đâu mà? gì cũng dần mới lên tay đc.

Bạn nên xài mấy font cơ bản thui đừng xài font nặng nề bold đậm ntn. Tỉ lệ của bạn có vấn đề, chứ theo mình nếu bạn sắp xếp text. các icon nhỏ lại, chừa khoảng viền hợp lý, đặt guideline.
    Cái gì của bạn nó cũng bị quá. Bạn cứ chăm chỉ tham khảo các thiết kế mẫu thì bạn sẽ vỡ ra dần thôi. Đừng nản lòng^^
  16. Huogph208

Huogph208 Mới đăng kí

tulam dungmedia Guideline là cái màu xanh xanh trong hình của bạn tulam kia đúng ko ạ T_T. Xem cái đó kiểu gì vậy?
    Cảm ơn mọi người nhé ~. Mình lại chỉnh tiếp, mn xem thế nào ^^
  17. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

Màu sắc
    và phong cách rất tây, Text điên lọan như một designer chuyên nghiệp. bố cục rõ ràng , mạch lạc, chuyên nghiệp, ấn tượng, đã thể hiện được sự sáng tạo kích thích và gây cho người xem cảm giác thèm ăn.:))=))

= chốt: Bạn đã đạt đến đẳng cấp thượng thừa :D max level
    LinhVu113 thích bài viết này
  18. Huogph208

Huogph208 Mới đăng kí

luongnx93 mình không hiểu ý bạn lắm đâu :)) :D
  19. _Solitary_

_Solitary_ Mới đăng kí

CV này thực sự NÁT
    Sản phẩm này lỗi nhiều quá, cố gắng sửa chữa không bằng bạn thiết kế 1 cái mới. Lần nát tốt nhất nên xác định 1 phong cách rõ ràng cho sản phẩm bạn định tạo ra.
    Đừng để như cái CV số 1 ban đăng trên kia, dở dở ương ương nhìn chẳng ra gì
  20. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Nhì nhà nhì nhằng, mình xem mấy cái CV rối mắt như này chắc loại luôn khỏi đọc

Ủng hộ diễn đàn