Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu tiên làm logo cho công ty mong các bạn bình phẩm để hoàn thiện hơn ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi LTG, 15/12/16.

Lượt xem: 2,007

1. LTG Mới đăng kí

Đây là lần đâù tiên làm logo cho cty mọi người bình phẩm để em làm tốt hơn ạ. em xin cảm ơn

...
  2. huynhtam7300

huynhtam7300 Mới đăng kí

Mình góp ý hai cái dưới cho bạn nhé, bỏ cái mảng xanh ko liên quan phía dưới cùng đi, không nên dùng stroke trong logo, nên là phần hình cái nhà và chữ bạn bỏ stroke đi nhé ! chữ nằm trên hình nên là bạn cắt phần cái nhà đi để đừng dụng chữ, màu thì dùng 1 màu chính, 1 màu phụ không để nhiều màu như cái đầu tiên.
    LTG thích bài viết này
  3. gado

gado Thành viên cấp 2

Đổi màu đi bạn ơi, nhìn màu đen đi với màu xanh không hợp đâu, bạn lên đây tham khảo màu nè color.adobe.com, colorhunter.com :):)
    LTG thích bài viết này
  4. LTG

LTG Mới đăng kí

gado thanks anh ạ
  5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

BDS thì cứ xanh ngọc, xanh dương, vàng, vàng nâu, cam mà tương :)
    Mà nhắc lại thêm là, lần sau thiết kế, cái tên miền của người ta tốt nhất đừng có bê vào logo. Nhỡ tên miền họ chưa đăng ký thì sao ? -_- Bỏ cái .com ở sau là quá đáng lắm roài, giờ lên search vẫn còn đuôi .VN nhé -_-.

Phần logo thì nên để 1 đến 2 màu thôi, cho cái mầu hồng hồng ái ái kia vào làm gì ?
    Mà cái icon hình ngôi nhà kia cũng chẳng ổn lắm, cảm giác quy mô hơi bị nhỏ :v với cả nó là hình lấy trên mạng, sửa có chút xíu à :)

Ý kiến cá nhận, hợp lý thì nghe không thì thôi nhé.
    Have nice day

Ủng hộ diễn đàn