Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu tiên post hình lên forum.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi jokenguyen93, 27/10/12.

Lượt xem: 3,679

1. jokenguyen93 Thành viên cấp 1

Đây là lần đầu tiên mình post 1 hình lên 4rum dù vẫn lên và hóng hình của các bro thường xuyên.
    Do là lần đầu nên còn nhiều sai sót, có gì mong ad và mọi người sửa chữa giùm. (nếu post bài sai hy vọng ad chuyển giùm em)
    [​IMG] Đây là ảnh ba đứa chọc một con bò... lúc đy du lịch ở Sầm Sơn =)).

...
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

3 người ăn hiếp một con bò, chả lẽ....;)) ;))
    "Memories" to quá.
    "The" không hợp lắm.
    Text bạn để size = chứ JOKE & ngang với đầu người mặc áo đỏ có lẽ hợp hơn.
    jokenguyen93 thích bài viết này
  3. jokenguyen93

jokenguyen93 Thành viên cấp 1

t
    thanks bạn. Nhìn lại thì mình cũng thấy phần text rất dở người. Mình vẫn muốn post lên để rút kinh ngiệm về blend cũng như như là text. Chứ để mình ngắm thì chỉ biết là text xấu chứ cũng chả biết nói sao nữa. :((
  4. jokenguyen93

đây là cái mình blend theo cảm tính chứ không theo một quy cách nào cả. còn cái ở trên là mình học theo tút.
    xnox1becoi1, ByGutienhoang195 thích bài viết này.
  5. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Ồ tấm này nhìn OK đấy :D
    Ngoài lề tí: "Do you remember me??? " ;)) Bạn làm mình nhớ đến cái Scandal của chị "Hương Mắt Lồi", vừa nổi đấy. :))
    Đã dùng chiêu "bạn nhớ mình không?" để lừa tềnh ăn trợm người khác :P
  6. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Tấm này được hơn nhiều đó bạn :). Tấm đầu nhìn dòng text lộn xộn, không rõ ràng chút nào
    P/s: Chữ remember bạn dùng font gì thế?
    hanh_demon thích bài viết này
  7. april

april Thành viên cấp 1

cái ảnh thứ 2 làm theo cảm tính rõ ràng nhìn ổn hơn nhiều về text, cả màu sắc nhìn cũng hay hơn nữa :D
  8. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Bạn tải bộ Font UTM ý! :D...Font này là UTM Scriptina KT
    Link:
    http://www.mediafire.com/?n47we8c93hp37fr
    ByGu thích bài viết này
  9. jokenguyen93

mình vừa đọc vụ Hương mắt lồi hôm qua. hài thật,
    cái ảnh này chụp 1 em bé ở chỗ bọn mình tham gia mùa hè xanh hè vừa rồi. Chỉ một thời gian ngắn nhưng đã gắn bó với các em rất nhiều. Hôm ấy ngồi nhớ mấy nhóc nên tự hỏi là nó có nhớ mềnh không ý mà.
    thanks mọi người đã đóng góp :D
    mục đích ban đầu học pts là vẽ tranh chó giống với anime cuối cùng toàn ngồi blend ảnh.
  10. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

:)
    Mà bạn ơi..!! Bạn có viết sai không nhỉ. Nếu sai thì sửa từ "chó" kìa....còn nếu không thì giải thích hộ mình với 8-}
  11. Vận Mệnh

Vận Mệnh Thành viên cấp 2

tấm 2 đẹp r, chính ra đưa về BW thì hay, hoặc làm ảnh trong trẻo, nó hợp với thiếu nhi close up hơn là đi blend vào, nhìn da em bé như kiểu viêm gan. phí ảnh
  12. jokenguyen93

hic, cho giống anime ạ
    hic, vẽ tranh cho giống anime à.
    tớ xin tiếp thu. :D
    công nhận bạn nói vậy thấy cũng có lý.
    Nhưng nói thật, kiến thức về các hệ màu với BW, vintage,... tớ vẫn còn kém. Thế nên, tớ mới đề dưới là làm theo cảm tính.
  13. Vận Mệnh

Thử BW với tấm 2 đi, bạn sẽ thấy bất ngờ đấy, hoặc có ảnh gốc ko đưa lên đây tớ thử BW
  14. jokenguyen93

đây là stock của tớ :
    bạn blend mẫu giùm nhá. Mong nhận được sự chỉ giáo.
    Lên google search xem BW là gì đã :P
    Vận Mệnh thích bài viết này
  15. Vận Mệnh

là ảnh đen trắng bạn ạ
  16. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

đẹp ghê,.mình đang nghĩ cho hiệu ứng fisheyes xem nó thế nào :-? để cho nó nổi bật cu cậu hơn nữa :x
  17. jokenguyen93

hơ. chưa hình dung ra với 1 đứa trẻ thì lại chơi ảnh đen trắng kiểu gì, anyway, dù sao bạn cũng có kiến thức và kinh nghiệm hơn tớ. Hy vọng được chiêm ngưỡng thành quả của bạn. :D
    Tớ đã up stock lên ở trên rồi đấy. Nếu bạn có hứng thú thì cứ vọọc. Rất mong được nhìn thấy nhiều tác phẩm đẹp :D
  18. Vận Mệnh

Đây, mình cũng có thử làm qua qua tấm này về BW, thật sự là ánh mắt và nụ cười em bé vô cùng ấn tượng. Mình hơi ngu khoản text nên thông cảm nhé =))
  19. jokenguyen93

còn quả trong trẻo nữa đy. :D
    mình thấy không thích cái này, nhìn thấy thương thương.
    ngoài lề, đám trẻ con ở đấy hầu như đứa nào cũng mắt rất sáng và nụ cười rất tươi.
    tớ còn khá nhiều ảnh chụp mấy nhóc đấy. chất lượng tốt nên nếu bạn muốn vọc thì tớ gửi cho.
    à, phần text là dư là đấy bạn??? có font này không share mình với.
  20. Vận Mệnh

mai mình sẽ đánh lại lighting effect sang phần trán, đánh xuống dưới có vẻ k dc chuẩn. thấy thương là ổn r :), nhìn ảnh mà k cảm thấy gì mới là có vấn đề :)). Font này có mà mình k nhớ tên :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn