Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu tiên thiết kế logo bằng CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi To The Kien, 19/6/15.

Lượt xem: 5,269

1. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Có cần phải làm nghề gì là bê hết vào logo kh?
  2. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

ohh shit.... my eye.....!!!!!~X(
  3. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

đúng là cao thủ :D
  4. vankhuong91Hoper

vankhuong91Hoper Thành viên cấp 1

màu xanh lá hơi chói. Nhìn không bắt mắt. Bạn thử đổi sáng màu xanh nhẹ hơn xem hay màu khác xem
  5. Jia Yu

Jia Yu Mới đăng kí

mình thấy ý tưởng bạn thì khá hay, kỹ năng như vậy là quá ổn (với người mới sử dụng) , tuy nhiên ... *chói mắt quá k viết tiếp được*
  6. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Cái này là bạn ý xuất ra cmyk rồi đưa nào đây. Chưa ổn :v
  7. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

em bị mù tạm thời rồi các bác à:D.
  8. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Màu xanh lá trên máy tính chỉnh full value thì ko bao gì sử dụng được, bạn cần học 1 lớp về color theory (lý thuyết màu mắc) trước khi phối màu cho 1 thứ gì đó.
  9. Thao Anh

Thao Anh Thành viên cấp 1

thường thì thiết kế logo người ta dùng pts hay ai nhỉ???
  10. ojngboog

ojngboog Thành viên cấp 2

Thao Anh AI nha bạn. Vì logo cần file vector để sử dụng.
    Thao Anh thích bài viết này
  11. Dennis Luu

Dennis Luu Thành viên cấp 1

Thao Anh tùy theo Logo dạng gì nhé, nhưng mà thường ban đầu người ta design trên AI đó bạn. Còn PS thì người ta có thể sử dụng để lên logo 3D, ...
    Thao Anh thích bài viết này
  12. Thao Anh

Thao Anh Thành viên cấp 1

Dennis Luu
    ojngboog
    Em không rảnh AI cứ thấy nó khó hơn PTS nhiều :(
    Nhiều người nhờ e làm logo mà biết dùng mỗi PTS nên thấy thiết kế nó cứ bị bó buộc
  13. Milano1809

Milano1809 Mới đăng kí

cái nào củng có cái dể và cái khó khác nhau , 1 cái vector và 1 cái raster , 1 cái chuyên về xữ lý hình ảnh và 1 cái chuyên về thiết kế :3
    P/s : cơ mà đang 2h trưa nắng chói chang nhìn cái logo xong cháy mắt luôn @@
  14. Rikato

Rikato Thành viên cấp 2

Màu sắc hơi chói :D
  15. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Gạch nào mới thông được ta ? Tuy nhiên... nên làm lại, và tìm hiểu nhiều hơn về thiết kế logo. Nếu giỏi tiếng Anh hãy kiếm tài liệu nước ngoài đọc nhé.
    Chúc bác thớt thành công trong tương lai.
    Thân ái
  16. To The Kien

To The Kien Mới đăng kí

Các đại ca cao thủ về màu sắc, giúp em với ạ. Em bị vợ em nói là mù màu sắc và tai nạn nghệ thuật rồi. Gạch đá đã nhận đủ để xây dựng chung cư rồi.
    Các bác cao thủ ra tay cứu giúp đi
  17. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Cái này ko cứu được mà phải làm lại đi bạn. Làm logo ban đầu nên nhớ mấy từ này thôi: ĐƠN GIẢN( tức là ko cần quá chi tiết, chỉ cần 1 hoặc 1 vài chi tiết gợi về đối tượng), Rõ ràng ( Tức là không quá trừu tượng, hoặc sử dụng font quá khó đọc.), và màu sắc ( Màu thể hiện được rất nhiều điều, bạn nên tìm hiểu thêm về ý nghĩa của màu sắc, google có rất nhiều.)
    Chúc bạn thành công.
    To The Kien thích bài viết này
  18. To The Kien

To The Kien Mới đăng kí

Cám ơn Lê Trung Tín

Ủng hộ diễn đàn