Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu tiên vẽ logo,mọi người góp ý giúp mình nga :x

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Dnùn, 16/3/13.

Lượt xem: 2,763

1. Dnùn Mới đăng kí

Mình thiết kế logo này cho một CLB trong trường mà các thành viên nói nó nữ tính quá.
    Các bạn có thấy zậy hok? :-s
    Mình thấy nó cũng còn rất nhiều chỗ chưa đạt vì lần đầu tiên mình vẽ, mong mọi người góp ý và hướng dẫn thêm! :)

...
  2. KakaVuongDinh

KakaVuongDinh Thành viên cấp 2

Bạn nên lượt bớt chi tíêt thừa nhứ các cánh hoa. Vì như vậy in lên áo, hay các vật liệu khó in la mất nét hết! Thu nhỏ lại cũg ko thấy (logo thường in bé xíu).

Chữ thì to lên! Còn hình biểu trưng thì nhìn là phải thấy liên quan một tí dễ cảm nhận. Cây đèn cầy (thắp sáng) đặt cạnh cúôn vở (ứơc mơ) chẳng hạn. Càng ít màu cang tốt, và chọn màu tương hỗ nhé!
    haminhDnùn thích bài viết này.
  3. Dnùn

Dnùn Mới đăng kí

cám ơn bạn :) mình còn ngáo trong việc phối màu lắm T_T sẽ cố gắng sửa lại
    còn biểu tượng thì mình cố tình chọn hoa bồ công anh vì tuy nó nhỏ nhắn, mỏng manh nhưng nó nhẹ nhàng và có thể bay cao bay xa với lại cho nó lạ chút :D
  4. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

sau 1 thời gian dc nhiều anh e, 4rum góp ý về cách thiết kế logo,mình rút ra vài ý sau,bạn có thể tham khảo .
    - Logo càng đơn giản càng tốt
    - các chi tiết nhỏ nên bỏ đi,vì khi nhìn chế độ ảnh lớn thì ko sao,nhưng khi thu nhỏ lại trong nó rất xấu.
    -nên có nhiều màu để chọn lựa ...
    Của bạn đúng là hơi nử tính thật .nhưng cũng ko sao,thay đổi chút là dc
    Dnùn thích bài viết này
  5. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Đây không thể là 1 logo dc @@
  6. Dnùn

Dnùn Mới đăng kí

còn gì phũ hơn nữa k :((

cám ơn bạn nhiều lắm lắm <3 <3 :)
  7. cello

cello Thành viên cấp 2