Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu với 50 1.8

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi ViperX, 19/12/12.

Lượt xem: 25,935

1. killbom

killbom Thành viên cấp 1

ảnh màu sắc khá tự nhiên nhưng có điều bố cục của bạn cảm giác không được ổn :)
  2. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Xóa bình thường thôi. 85 1.4 đây :)
    focus vào tay lái, thông số: f/1.4 ; 1/320s ; ISO 500

3. Crystal Maiden

Crystal Maiden Thành viên cấp 2

hic hic sao mình chụp 50 1.8 buổi tối rất nhòe và tối nhỉ, bạn có dùng tripod không?
    ZerocoViperX thích bài viết này.
  4. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Chơi nhau nhỉ, mềnh nghèo + trình còi. toàn xài zoom, mở top 50 1.8 thì hóng sao đc :(
  5. ViperX

ViperX Thành viên cấp 1

Mình không có tripod bạn ạ, nhòe chắc tại bạn để iso thấp nên tốc chậm, rung nhẹ tay hoặc mẫu rung là nhòe :D, với lại do bạn mở khẩu lớn hay bé nữa. Mấy cái mình chụp cg rung tay nên nhòe nhòe mà :"(, bạn dùng thêm flash chắc là đỡ được đấy. Mình cg mới tập chụp thôi, có gì sai đừng ném đá :P
    bullet in your headCrystal Maiden thích bài viết này.
  6. Crystal Maiden

bạn cho mình info tấm đầu tiên với, tấm bạn chụp là có thêm đèn ngoài à :) mình cũng mới chụp cũng ko biết nhiều nên hỏi hơi ngớ ngẩn bạn thông cảm nha hihi
  7. ViperX

ViperX Thành viên cấp 1

f2.5, 1/15s, iso 500 :D. Có mỗi flash cóc thôi bạn ạ
    Crystal Maiden thích bài viết này
  8. cudyandem

nhòe chắc là do để AV hoặc auto chụp, cân sáng không hợp lý (tức để ISO thấp) thì máy nó tự điều chỉnh tốc độ chụp, buổi tối thì nên set chế độ M để ổn định tốc độ chụp mới không bị nhòe
    Crystal Maiden thích bài viết này
  9. huytienht

huytienht Mới đăng kí

Cái này em nghĩ là bác cũng đã đọc bố cục 1/3 bức ảnh rồi nhưng 2 bức đầu có vẻ không hợp lắm thì phải bác à :D :D :D
    ViperX thích bài viết này
  10. cudyandem

bố cục 1/3 thì có gì để đọc 8-}
  11. Crystal Maiden

uhm đúng rồi mình hay để av ^_^
  12. cudyandem

để AV trừ khi có tripod còn không thì chắc chắn là nhòe do nó thường đẩy time màn trập chậm lại để hút thêm ánh sáng. Muốn chụp bằng AV thì phải đủ sáng, hoặc ISO thật cao may ra không bị nhòe :)
  13. ViperX

ViperX Thành viên cấp 1

Mình mới tập chụp mà, toàn point and shot thôi :D, chỉnh ít khẩu tốc chứ chưa chú ý bố cục lắm, sẽ rút kinh nghiệm, thx bạn
  14. killbom

killbom Thành viên cấp 1

xe bạn có sơn màu tím ko :D
  15. cudyandem

K phải xe mừn >:). Nó phản quang cái màu tường đấy 8-}
  16. dangtuan1310

dangtuan1310 Thành viên cấp 1

Bạn có muốn mua lens kit của 550D ko?
    Nhân tiện các bạn cho mình lời khuyên với. Mình không biết nên mua lens nào cho phù hợp, mình chỉ đi chụp ảnh với gấu thôi. (<10tr nhé ~.~)
  17. dangtuan1310

dangtuan1310 Thành viên cấp 1

Nhưng sẽ phải đứng rất xa đúng không bạn?
  18. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Cũng góp vui vài cái 50 1.8. :D

ViperX thích bài viết này
  19. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Mình xin góp vui tí.
    D90 + 50 1.8

Hết rồi. :D
    Lee.Phạm, Soo BioViperX thích bài viết này.
  20. Trường GiangG+

Trường GiangG+ Thành viên cấp 2

nhìn mod đã quá :">

Ủng hộ diễn đàn