Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu với 50 1.8

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi ViperX, 19/12/12.

Lượt xem: 25,936

1. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

Mình để 1.8 luôn đó bạn :P
  2. nguyencongdanh

nguyencongdanh Thành viên cấp 1

màu đẹp quá bạn ơi
    ViperX thích bài viết này
  3. Thịnh Ngố

Thịnh Ngố Thành viên cấp 1

Đống bokeh xử lý sao đã vậy bác <3
  4. ViperX

ViperX Thành viên cấp 1

Bokeh do ống kính thôi mà bạn :)
    Thank bạn
    Thịnh Ngố thích bài viết này
  5. Mr.Pii

Mr.Pii Thành viên cấp 1

Tùy nữa bác ơi theo em biết , xóa phông ko chỉ mở khẩu to không thôi , còn tùy tiêu cự với khoảng cách hậu cảnh nữa , biết tận dụng thì dù f5.6 vẫn xóa vô tư mà :D
  6. Hoangsonptit

Hoangsonptit Thành viên cấp 2

Các bác cho e hỏi . len Kit 18 55 IS 2 với cái len 50 1.8 thì chụp cái nào ngon hơn , dễ dùng hơn. Giá cả mỗi loại thế nào ạ . E mới học chụp . Thank all !
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/5/14
  7. PHONGGANHHAO

PHONGGANHHAO Mới đăng kí

E sử dụng Canon 60D + lens fix 50 1.8 canon. Chụp xong cũng ok màu sắc nhưng tại sao khi Zoom to lên thì bị hạt nhiều quá và hay bị ám xanh (zoom to mới thấy) - em định dạng raw cho file ảnh.
    Ai biết xin hướng dẫn em cách khắc phục
  8. leminh211

leminh211 Thành viên cấp 1

hình trên die hết rồi bác ơi :(
    ViperX thích bài viết này
  9. ViperX

ViperX Thành viên cấp 1

Thank bạn, mình kô để ý mới set lại quyền cái album trên flick nên nó bị mất :D

Ủng hộ diễn đàn