Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lấn sân painting - hoàn thành bức phác thảo 5 năm về trước

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi thanhluan, 26/9/12.

Lượt xem: 3,006

1. thanhluan Thành viên cấp 4

Em là người đã thay đổi cuộc đời anh, khiến anh nhận ra rất nhiều điều, và giúp anh học được khá nhiều điều trong cuộc sống, anh không thể phủ nhận rằng để có được anh ngày hôm nay thì sự có mặt của em là điều khá quan trọng...kể từ đó anh đã trưởng thành hơn rất nhiều, nhưng giờ đây anh lại chỉ là một cái bóng đứng đằng sau em, muốn làm điểm tựa cho em nhưng không thể...
    Hôm nay Hà Nội mưa...tự nhên lại có hứng làm mấy dòng mùi mẫn :))
    thật sự thì mình chưa bao giờ biết vẽ, cũng chưa bao giờ biết đến khái niệm đi nét hay tô màu(bằng photoshop)...hôm qua lục lại mấy tập tài liệu mới rơi ra một đống các bức phác thảo được tặng 5 năm về trước (mối tình học trò đã qua :D), thế là nảy ra ý tưởng hoàn thiện nốt, nhưng thật sự là khó và mất nhiều time quá. cố lắm cũng chỉ được như thế này :( ...up lên xem có pro nào chỉ dạy thêm không.
    đây là bản scan
    còn đây là thành quả của một đêm ngồi quên thời gian :)

...
    MissMabu, ChinSu™, Mepo3 người khác thích bài viết này.
  2. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Hình như bạn chưa đi nét, tô màu luôn hả.
    Dù sao cũng like cho 1 kỷ niểm xxx
  3. LoveScorpius1511

LoveScorpius1511 Thành viên cấp 2

Đẹp đó bạn.Chàng trai là cái bóng sau lưng :)(ko tô màu chàng trai) như lời tâm sự ở trên của bạn :D
    thanhluan thích bài viết này
  4. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

mình đi nét rồi mới tô màu bạn ạ, nhưng rồi thấy bỏ nét ra nhìn dễ thương hơn, nên bỏ nét luôn :))
  5. nguoihanhtinhla

nguoihanhtinhla Thành viên cấp 1

Kiểu này hay bạn thử để layer màu multiply để giữ nét chì trên bản phác xem, cũng chẳng biết thế nào nhưng thỉnh thoảng tớ hay làm thế trông tranh nhẹ nhàng hơn.Chỉnh cho nét chì đậm lên là đc.
    Mà tranh rất là dễ thương ~ :x
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mắt ông kia nhìn gian quá :))

Bạn biết anh Sky trên HHT k? Vẽ lại anh đó đẹp hơn :)
  7. thanhluan

cái này là bạn mình phác thảo cách đây 5 năm mà...cũng chả biết sky trên HHT là ai :)
    pitlamgi thích bài viết này
  8. pitlamgi

pitlamgi Banned

:D. Mình đùa tí thôi :).

NGười không chuyên như này là ổn rồi :-bd
  9. hieuzx1010

hieuzx1010 Thành viên cấp 1

Không biết gi nên không dám nhận xét, nhưng thấy rất đẹp
  10. porever

porever Thành viên cấp 1

mình coloring theo tone của bạn, bạn xem được không
    p/s: mình còn gà và tô có hai tiếng thui nên hơi lem
    Hẻo Hóm Hĩnhthanhluan thích bài viết này.
  11. Duc Ton Luu

Duc Ton Luu Thành viên cấp 1

vẽ chưa song mà cũng đăng lên -))
    like vì tinh thần painting :))
  12. thanhluan

Duc Ton Luu Mình vẽ xong rồi bạn ạ, lần sau nhớ đọc bài rồi hãy cmt nhé...còn nếu đọc rồi mà vẫn ko hiều thì hãy cứ cho rằng bạn đúng đi :3 :3

porever bạn vẽ đẹp lắm, cảm ơn nhiều ^^

Ủng hộ diễn đàn