Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Laptop core i5 , vga hd4000 có chạy nổi thiết kế nội thất không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi Vy Tân, 16/2/14.

Lượt xem: 5,752

1. Vy Tân Mới đăng kí

Chào mọi người , em mới gia nhập diễn đàn .
    Hiện em đang tính mua một cái laptop (13-15tr) để phục vụ nhu cầu học thiết kế nội thất của em . Em đang tính mua con laptop Hp elitebook 8470p core i5 , hd 4000 ( không có card màn hình rời ) . Vậy các anh cho em hỏi , máy laptop này có chạy tốt được không , em sợ khoản card màn hình gánh không nổi ?
    Em xin cảm ơn .

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

không
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

chạy được nhưng render thì vài ngày :v
  4. Vy Tân

Vy Tân Mới đăng kí

Sao thấy bảo render bằng CPU mà , VGA đâu có tham gia vào render
  5. Ankh

Ankh Thành viên cấp 1

nên có card rời bạn ạ
  6. Trần Ngọc Hoàng Thảo

Trần Ngọc Hoàng Thảo Thành viên cấp 1

Render bằng CPU, nhưng khi đang thao tác và vẽ thì sẽ cần tới card màn hình rời, đã đụng tới thiết kế đồ hoạ thì phải có card rời :)
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nếu cứ cố, sẽ được mua máy mới :D
  8. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

vga cũng có tham gia vào render mà ta, mình xài after effect render cũng có tùy chọn add vga để tăng tốc mà :-? cơ mà làm đồ họa thì cứ phải có card rời, 3D thì lại càng cần :v
  9. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

THEO MÌNH BẠN NÊN MUA CON CÓ CARD RỜI VÀ HD 4000 LUÔN NHA.... VÀ NÊN CPU 2.3Ghz TRỞ LÊN NHA
  10. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mua card rời thì hd4k chỉ làm cảnh or chạy ứng dụng nhẹ thôi
    Ứng dụng nặng sẽ tự chuyển sang card rời ( nếu có chế độ optimus)
  11. Pham Ngoc Ut

Pham Ngoc Ut Thành viên cấp 1

Làm đồ họa rất cần card rời bạn ah. Thêm tí tiền nữa mua con Asus K53SV-SX852 đi bạn, mình đang xài con này, chạy tốt. Cpu core i7, ram 8GB, card rời 540GT 2Gb luôn. Thân
  12. hochoidesign0411

hochoidesign0411 Thành viên cấp 1

laptop trừ các dòng workstation thì mới render 3d ổn, còn lại tầm hơn chục chai thì phần lớn để vẻ auto cad hay dựng skeup thôi, sắm thêm 1 con máy bàn để render nữa

Ủng hộ diễn đàn