Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Layout Design] Trưng bày một số tác phẩm Web - App của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi tuongvan1992, 5/6/15.

Lượt xem: 6,458

1. hungnth7

hungnth7 Thành viên cấp 2

Nhìn chuyên nghiệp quá tuongvan1992 , add skype or fb giao lưu học hỏi kinh nghiệm nhe :)
  2. Yoh23

Yoh23 Mới đăng kí

3. Finger Print

Finger Print Mới đăng kí

Em là mem mới bắt đầu học design và có dự định theo mảng thiết kế layout web, em có một thắc mắc mong mọi người giải đáp giúp em.Như layout bên trên là 1 trang dài phải roll xuống, nhưng trên PTS khi create file ví dụ (1600x1200), chỉ là 1 trang ngang. Vậy muốn design 1 trang dài như vậy thì phải tạo nhiều file 1600x1200 rồi sau đó mới ghép lại phải không ạ ? Em mem mới, mọi người thông cảm cho em.
    Tks mọi người
  4. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

Thấy khen nhiều quá rồi :v góp ý tý :v Thường thì web này dành cho 2012-2014 chắc chị làm cũng tầm đấy... Thấy ổn nhất cái giao diện thuốc, còn mấy cái còn lại ko có ấn tượng cho lắm, vì cứ same same mấy web kiểu này rồi. 2015 thì web bh thay đổi layout hoàn toàn rùi :v từ phong cách kiểu timeline lẫn bán hàng, cơ bản là 2015 thời đại web 3D,videoscroll và web animate scroll :v nhưng kiểu này chắc VN phải mấy năm nữa mới hợp mắt thị hiếu VN
  5. gadien.93

Thực sự mềnh ko biết tên gọi đúng mấy cái web đấy là gì :v chỉ hay lượn lờ xem mấy web đặt giải thưởng + mắt thấy ntn thì đặt tên nó dư thế :D
  6. tuongvan1992

tuongvan1992 Thành viên cấp 1

hungnth7 Yoh23 Bạn để lại Skype để mình add nhé ^^

Finger Print Trong PTS có nhiều cách làm tăng chiều dài của trang mà em. Ví dụ như Image > Canvas Size (tăng height lên) hoặc dùng tool Crop để kéo dài trang và chỉnh size theo mình muốn đó ^^

gadien.93 Chào em! Chị rất vui vì nhận được góp ý của em, những web này đúng là chị làm vào 2014 còn nhiều thứ chưa ưng ý làm. Những phong cách 3D, Parallax Scroll, Animate chị cũng có tìm hiểu rồi nhưng phong cách này phù hợp cho những website Creative/ Portfolio, Corporate/Business ... nói chung là những dự án mang tính đầu tư cao và thường làm theo team. Đa số chị làm về e-commerce lĩnh vực này thì chị chưa thấy áp dụng các phong cách trên vì đa số là thiên về các khách hàng ở mọi lĩnh vực, độ tuổi nên phong cách trên sẽ gây cho họ rắc rối khi thao tác. Thường thì những ng thuê design ở lĩnh vực này cũng không chịu bỏ 1 số tiền xứng đáng để designer có thể làm dạng Animation, parallax scrolling ... nhất là với khách hàng Việt Nam.

Nói chứ chị cũng muốn làm thử sức với Parallax scrolling, nhưng chắc phải chờ cho đến khi chị tìm đc coder đủ trình độ để làm, hi vọng 1 ngày kg xa :))
  7. Yoh23

Yoh23 Mới đăng kí

8. hungnth7

hungnth7 Thành viên cấp 2

tuongvan1992 : nguyen.the.hung91 - rất vui khi gặp được những người bạn có cùng đam mê, sở thích ^^
    tuongvan1992 thích bài viết này
  9. gadien.93

E đang nghiện và đang làm thử mấy cái web canvas :))))))) phù hợp với web bán hàng VN :v cơ mà chắc chả có ai dám bỏ nhiều tiền mua loại này hahaha, loại parallax bh cũng bắt đầu chán roài :v vì parallax phải đi kèm web 3D mới chuẩn :v cơ mà khó :)))))) vọc code chúng nó xem cũng đệch hiểu gì :v đi từ canvas lên web 3D đơn giản hơn :v ko kiểu offcanvas cho mấy web làm giống kiểu UI :)) khá ngon haha
  10. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn làm mấy cái contact form hay comment form nhìn ko cân đối, nút submit trơ trọi wá :P

ở layout của mobile thì nhìu chỗ nhỏ wá, bấm ngón tay dễ lộn lắm... như cái delete với wishlist rồi 5 icon dưới footer nữa (tham wá!). mấy cái nút submit bạn nên cho nó dài ra, chứ canh trái/phải nhỏm xíu thì bấm khó lắm. cái form cần thực tế 1 chút: Country, City/State đa phần là Selectbox chứ ít ai cho nhập liệu input lắm. Ô signup fb/tw/g+ wá nhỏ (nói ở trên như mấy cái nút submit). Phần comment thì chắc chỉ cần 1 cái input thôi, và 1 nút send, ko cần hiện avatar bản thân đâu. Bạn cứ tham khảo mấy cái app chat đó.
  11. tuongvan1992

gadien.93: Web canvas chị không rành lắm em có 1 vài mẫu không send cho chị với, nhiều khi chị cũng muốn làm nhiều thứ lắm nhưng khi làm bên coder lúc nào cũng kêu là cái này cái nọ đủ thứ kiểu không làm đc, còn nói chỉ có bọn nc ngoài đầu óc dữ lắm mới viết đc mấy cái js như vậy, đến nản :(

banbaonylong: Cám ơn, anh đã góp ý chi tiết ^^. Lần đó là lần đầu làm UI/UX nên em cũng loay hoay chưa biết cách review demo trên đt nên kích thước nó loạn tứ tung lên, cũng chưa tìm hiểu kỹ những nguyên tắc IOS :'( . Rút kinh nghiệm cho những PJ sau thui :))
  12. gadien.93

Tổng thể 1 Web Canvas thì e chưa làm nổi :v nhưng đã có sẵn bố cục và đang khẩn trương chiển khai :v e mới làm mấy cái nhỏ nhỏ đưa lên codepen thôi :v căn bản Js nó kinh quá :v e đang tự học php, vì quá nhiều lần ức chế bên coder vì phá bố cục của mình chỉ vì họ không làm đc, đến buồn
  13. gadien.93

Muốn học Canvas thì down cái bộ threes trên Github về mà mày mò c à :v
  14. SCE Team

SCE Team Thành viên cấp 1

Lên đây mới biết nhiều pro :@@
  15. tuongvan1992

gadien.93 : Coder là vấn đề muôn thuở của chị đó em, 1 tuần kg biết cãi nhau với bên đó không biết bao nhiều lần vì ba cái vụ Spacing, Padding, ... Cái canvas để chị search thử :))

SCE Team : Thanks bạn :3 So với pro thật sự mình chỉ múa rìa qua mắt thợ thui bạn ơi :'(
  16. Thi Thu

Thi Thu Mới đăng kí

Nhìn đẹp và chuyên nghiệp quá.
    Em sắp tốt nghiệp đại học cũng muốn theo lĩnh vực này không biết chị có thể xin nick Skype trao đổi thêm không chị?
  17. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

Nhận xét dễ tính: Nhìn bố cục thông minh, sạch, đẹp, bám được style hiện tại đó bạn.
    Nhận xét khó tính: Chính vì bám được style hiện tại nên nhìn cảm giác đại trà, chưa có đột phá hay phong cách riêng lắm, web nào bạn làm cũng có cảm giác tựa tựa nhau.
    P/s: Nhưng kinh nghiệm chưa nhiều như bạn làm thế này rất ổn rồi, tương lai còn giỏi nữa. Good luck! :D
  18. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

đẹp quá bạn ak
  19. t0nguyen95

t0nguyen95 Thành viên cấp 1

Rất vui được học hỏi và quen với chị!

Em chưa ra trường, nhưng em rất thích mảng UI/UX Design đặc biệt là Apps! Hi vọng có thể học hỏi thêm về nguyên lý, và nguyên tắc quy chuẩn thiết kế UI Apps từ chị!

Link behance của em: https://www.behance.net/t0nguyen
    (Có gì chị cứ add Skype của em nhé, có ở phần contact trong behance rồi đó ạ ^^!)
  20. tuongvan1992

Thi Thi: nguyenphuctuongvan1992 nick slype mình nha bạn ^^
    Đặng Sơn Tùng : Đúng rồi bạn, đa số mình tham khảo nhiều xu hướng nên hiện tại muốn dứt ra để tạo 1 dấu ân riêng cho thiết kế. Mà đi làm rồi thời gian hạn hẹp nên vẫn chưa có cơ hội tạo đc 1 thiết kế mang tính đặc trưng của mình :(
    t0nguyen95 Thiết kế của em nhìn đẹp quá ^^ Làm quen nhé! :3

Lâu lâu trồi up thêm vài website mới làm nữa :'( Mấy ngày nay toàn lao đâu vô web thôi chứ app thì vẫn còn trong quá trình tập tành nên chưa dám public thành phẩm :))

Ai đi ngang qua thấy hứng thú thì qua thăm portfolio của mình với nhé: https://www.behance.net/nguyenphuctuongvan

[​IMG] [​IMG]

Ủng hộ diễn đàn