Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Layout website ĐH Phương Đông bị loại vì lí do "thiết kế không ổn em ạ"=> bức xúc vì thái độ hợp tác

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi quabong2690, 25/10/14.

Lượt xem: 11,175

1. Dan Cooper

Dan Cooper Thành viên cấp 2

Ghi nhận, giờ có lắm bác vào tự phong cho mình cái mác "Designer" mà mấy cái action, preset, ... cũng không biết làm, vẽ logo thì đi nhờ ... haiz
    Có thể gọi là Kenny Sang của ngành thiết kế cũng không ngoa =))
    quabong2690hungpaladin thích bài viết này.
  2. hanh.bambi

hanh.bambi Thành viên cấp 1

Mình mà vẽ như vậy là sếp mình mắng :(
    quabong2690hungpaladin thích bài viết này.
  3. Adobe vu

Adobe vu Mới đăng kí

Sạch sẽ - sáng suổi
    mờ chưa có điểm nào ấn tượng cụ thể bạn ạ.
    một số style dùng theo lỗi cũ thiếu hiện đại,
    Là webstie của trường ĐH nêu thẻ hiện sự thông mình, tư duy mới lạ ngay ở giao diện web.

Họ không có chuyên môn nên có thể chỉ nói được từ " không ổn"
    Bạn làm khá tốt đấy. nếu bạn ham mê có lẽ sẽ trở thành design tốt hơn cực nhiều.

mình góp ý thui nha.
    quabong2690 thích bài viết này
  4. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Cái màu xanh này mặc dù hợp với ngành giáo dục nhưng mình thấy nó cứ cổ cổ như mấy web hồi năm 2006 ~ 2010
  5. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Tớ hiểu cảm giác khi đã bỏ công bỏ sức mà lại gặp thái độ ko hợp tác đó, ko phải tức vì sp ko đc chọn, mà là tức vì họ nhẫn tâm vứt bỏ mà ko cho mình lấy 1 lý do thuyết phục. Có thể là mình sai rành rành ra đấy, ngặt nỗi mình thì làm sao thấy được (thấy đã sửa), còn họ thì lại ko nói hoặc ko biết diễn tả. Có thể sp của mình bị loại là đúng đấy, nhưng nếu ko thể làm mình tâm phục khẩu phục thì thật là ko nuốt đc cục tức ^^

Tớ cũng rất đam mê thiết kế, cũng vừa làm xong layout cho khoa CNTT trường tớ, chỉ là 1 bài test thôi chứ ko phải 1 cuộc thi, nhưng nó nhận đc nhiều feedback tốt, tớ mời bạn xem qua xem có thể nghiệm ra thêm điều gì ko nhé :D

Bạn có thể xem tại portfolio của tớ:
    http://bit.ly/1wNnYiE

Chúc bạn thành công !
  6. luugiabao

luugiabao Mới đăng kí

Họ nhận xét thiết kế không ổn là đúng rồi đó bạn, mình nhìn vào thấy mẫu web đã không có gì bắt mắt, logo thì bị bể trông không thẩm mỹ , màu xanh hover menu quá chổi so với màu xanh của thanh menu . Icon đồng hồ thì bị bể không có mịn. Màu xanh trong trang web không được sử dụng đồng nhất cho lắm, quá nhiều tông , nhìn hổn loạn màu sắc .
    Adobe vuquabong2690 thích bài viết này.
  7. hoanghieudn

hoanghieudn Thành viên cấp 1

Bác chuyển sang xu thế hiện đại UI - UX đảm bảo ngất ngây con gà tây :))
    Adobe vuquabong2690 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn