Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[LED] các bác nào am hiểu led cho em hỏi tí

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Duy Designs, 27/3/16.

Lượt xem: 1,792

1. Duy Designs Thành viên cấp 2

tình hình là em đi led như này...2 chữ đỏ em đi led 2v..1 chữ đi 5 bóng với thêm 1 con trở...chử kia em đi luôn 6 bóng...xài nguồn 12v kết quả là bên 5 bóng nó sáng hơn...ai có cách nào cho 2 bên sáng bằng nhau không :-s:-s

...
  2. cgly

cgly Thành viên cấp 1

không biết là led gì mà bn đi nguồn 12V v?
  3. Xì Corel

Xì Corel Thành viên cấp 1

nguồn 12v đi 5 bóng là vừa bền mà sáng đều. còn chữ kia bạn đi 6 bóng thì đầu vào sẽ bị thiếu điện thì bóng sẽ thiếu sáng hơn. bh chữ 6 bóng bạn chia nhiều đầu ra hơn thì lượng điện vào sẽ cao hơn. nếu chơi thì 1 cọm 1 đầu ra. còn chữ 5 bóng cho 1 đâu ra với thay đổi trở là tạm được.
    Duy Designs thích bài viết này
  4. Xì Corel

nguồn 12v mà đấu chữ 1 thì chắc 5 ly vs 3ly :D
  5. Xì Corel

mình thắc mắc là 2 chữ có đi led giống màu nhau k? vd: led đỏ thì 2v còn led trắng lại 3v ...
  6. Duy Designs

Duy Designs Thành viên cấp 2

ok roi nha bac Xi...bua post nham box bi band 3 ngay :)):))

Ủng hộ diễn đàn