Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lên màu và Retouch

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi congtan, 28/12/12.

Lượt xem: 5,918

1. chiili

chiili Thành viên cấp 2

woaaaaaaa... Nhìn tuyệt quá...
    thích rồi <3
    congtan thích bài viết này
  2. Thám NH

Thám NH Thành viên cấp 1

Mình đang mún blend như thế này! nhưng mình ko làm đc hoa mờ ảo như thế ai chỉ giúp mình với! mình dùng bộ lọc Blur nào để nó ra đc như thế?cám ơn! mà nhìn có vẻ ko giống dùng blur lắm vì hoa bị nhòe chứ ko đơn thuần là mờ ảo
  3. Vân.

Vân. Mới đăng kí

Lung linh. :)
  4. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Màu đẹp - góc đẹp quá hoàn hảo ^^
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hik, mình ko có ý gì đâu, chỉ là thấy ảnh gốc tối và mờ hơn hẳn so với ảnh thường nên nghĩ bạn làm vậy để layout tạo điểm nhấn và mình cũng thích cách layout như vậy. Nếu ko phải thì xin lỗi bạn ;)
  6. Đình Nhất

Đình Nhất Thành viên cấp 2

toẹt vời quá :D
  7. hoang phan

hoang phan Thành viên cấp 2

chụp ở đâu mà hoa đẹp + sương mù mịt vậy bác :)
  8. congtan

congtan Thành viên cấp 1

Mình lên diễn đàn k để lấy le với ai cả. Mình còn file RAW, nếu bạn thích thì m sẽ gửi cho bạn. Bạn sẽ thấy là lên mầu file RAW thật tuyệt. Có j thì inbox m nhé, hi vọng sẽ học hỏi đc nhiều từ bạn. Chúc bạn vui :)
  9. congtan

congtan Thành viên cấp 1

Không phải file của e, cái này là của khách. Nhưng e biết đây là hình chụp ở Hà Giang, hoa đó là hoa Tam Giác Mạch. Cám ơn bác đã quan tâm :)
  10. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hehe, mình biết mà và mình cũng ko có ý đó, nhìn ảnh bạn làm là biết bạn ở mức độ khác rồi, ko cần phải lấy le làm gì. Mình cũng toàn dùng file raw nên cũng biết đôi chút nên nếu ảnh before như vậy thì cũng ko lạ, mình nói như vậy vì mình thấy ảnh chụp ban ngày nên ko nghĩ nó tối thế, sorry làm bạn hiểu lầm.
  11. ptmeongo

ptmeongo Mới đăng kí

Ôi lạy trúa, thích màu 'Autumn in my heart' và tấm cuối quá đi mất. Bác cho em xin tut dc hem???
  12. Zhei Kent

Zhei Kent Thành viên cấp 1

mình thắc mắc chỗ hoa, làm sao bạn lên màu chuẩn vậy dc @@ hay thật :D
  13. congtan

congtan Thành viên cấp 1

Là file RAW, nên trong phần camera raw, bạn kéo thanh trượt nhiệt độ về màu lạnh nhé. Xong tăng tương phản, tăng Clarity lên chút. Xong open Image, Chọn Selective color, chọn tab Margeta, kéo Margeta lên. Thêm thắt sao cho vừa mắt thôi :)
  14. congtan

congtan Thành viên cấp 1

Thực ra m cũng k biết hoa này thực tế ntn. File ảnh chụp từ xa, trong điều kiện thiếu sáng do sương mù, mình cứ làm theo cảm nhận của m thôi. Vậy nên m mới làm 3 cái theo 3 dạng màu khác nhau đó bạn :0
    Zhei Kent thích bài viết này
  15. congtan

congtan Thành viên cấp 1

Hoa nhòe là do không nằm trong focus bạn ơi :))
  16. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

tuyệt vời :x
  17. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

#2 font j vậy bác bạn :) có cho xin luôn nhé :D
  18. congtan

congtan Thành viên cấp 1

19. april

april Thành viên cấp 1

ôi, ảnh trước và sau đúng là 1 trời 1 vực >_<
    đẹp quá đi mất <3