Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lệnh Contents Aware Scale ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tobiasct, 30/12/15.

Lượt xem: 2,144

1. tobiasct Thành viên cấp 1

[​IMG][/IMG] [​IMG]
    híc các bác giúp mình làm sao để chỉnh tấm hình được như vậy với, mình có chỉnh thử bằng lệnh Contents aware scale trong pts cs6 mà sao mãi ko được,mong các bác giúp đỡ (chi tiết càng tốt, mình thuộc dạng trứng gà) ....

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/12/15
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái đó bạn có thể dùng Wrap text mà chỉnh :)
    tobiasct thích bài viết này
  3. tobiasct

tobiasct Thành viên cấp 1

wart text là chỉnh hình ảnh được luôn hả bạn ? mình mún chỉnh cả tấm hình ấy ? mà wart text là mình phải vào đâu ạ ?
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Chỉnh cả ảnh thì chi 3 hình đó làm 2 layer, 1 layer hình chữ nhật, hai hình hai bên được nhân đôi ra rồi lật lại, bạn chọn hình rồi click chuột trái, trong đó nó có hàng loạt lệnh transfom như distort, skew, perspective,...
  5. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

đợi xíu mình post video hướng dẫn bạn rất đơn giản
  6. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Mới up lên nên đợi xíu để mà xem full HD nhé
    Hồng Sơntobiasct thích bài viết này.
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

bachpro89 clip này chắc còn đang nóng hỏi vừa thổi vừa ăn quá :v
    tobiasctbachpro89 thích bài viết này.
  8. tobiasct

tobiasct Thành viên cấp 1

Wow video thật là nóng hổi, mình xìn chân thành cảm ơn bạn bachpro89 và giaphu_design nhiều, mình đã làm được hihi hồi tối 3h sáng rồi mà mình xem trên mạng họ hướng dẫn bấm Alt+Ctr+Shit+C mà mình chỉ làm được một bên, còn bên kia làm mãi mà ko dc =_= video bạn bachpro hướng dẫn thật chi tiết, rất dễ hiễu (mà làm hơi nhanh, mình phải tua 0.25 mới xem kịp ) hjhj cám ơn 2 bạn

Ủng hộ diễn đàn