Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Liệu sau tốt nghiệp em kiếm cơm từ thiết kế?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Devila Chan, 26/5/15.

Lượt xem: 1,893

1. Devila Chan Mới đăng kí

Chào các ac trong 4rum, e cũng là tv beginer của 4rum, e sn97 và sắp tới e thi tốt nghiệp và xuống hn bươn trải ^^. nhưng e k có dự định thi vào trường mĩ thuật hay thiết kế nào mặc dù e rất đam mê vs design từ 4,5 năm trước và trong mấy năm e luôn tự mày mò học thiết kế trên mạng exp cũng khá rộng. Do hc cá nhân nhưng e đi thẳng luôn vào vấn đề chính, là e không biết liệu sau khi ra trường e có thể xin đc việc làm, làm thêm luôn không khi trên mình không có bằng cấp, chứng chỉ nào về thiết kế, liệu các tổ chức tuyển dụng có nhận em không và nếu có tuyển thì e sẽ phải qua hình thức nào(chỉ có portfoilio thôi có đc không). Về kỹ năng thiết kế của e thì e có thể thành thạo các pm đồ họa thông dùng, thiết kế về brand hay vẽ tay cũng khá ổn và có thể vẽ đc truyện tranh hay vẽ thiết kế 2d sprite game không kém xa vs các game trên thị trường(e đã từng tự thiết kế nhiều game nhưng về code e không sâu nên e chưa xuất bản đc game nào). Nếu không xin đc việc từ thiết kế thì chắc e sẽ phải vất vả hơn nhiều rồi, mong các ac đã từng trải qua giúp e với

...
  2. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Bạn giống tui lúc đầu đó. Nhưng yên tâm nếu bạn có năng lực thì các công ty sẽ nhận mà. Các công ty lớn thì thg yêu cầu bằng cấp cho chắc chắn, bạn còn trẻ làm các cty nhỏ ko cần bằng cấp tích lũy kinh nghiệm cũng đc. Không sao.
    Sau này phát triển thêm, học thêm các khóa đồ họa, thiết kế ngắn hạn cho chắc;)
    Devila Chan thích bài viết này
  3. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

có thể bạn không có bằng, nhưng bạn phải có năng lực, và điều đó thể hiện qua portfolio của bạn, và khi bạn apply vào bất cứ công ty nào thì cũng đều có phần test kỹ năng, bạn giỏi hơn người khác thì bạn sẽ có được việc làm, đơn giản vậy thôi
    mình không biết kỹ năng bạn nói thế nào nên không dám đánh giá phần đó
    vietvuongDevila Chan thích bài viết này.
  4. Devila Chan

Devila Chan Mới đăng kí

Cảm ơn các a ạ

Ủng hộ diễn đàn