Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lightroom 3.4

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi kentnguyen1983, 3/5/13.

Lượt xem: 3,927

1. kentnguyen1983 Thành viên cấp 1

[​IMG][​IMG]

...
    Nguyễn Nhật Anh, Táo Trần, tjljgj6 người khác thích bài viết này.
  2. Mèo Mộng Mơ

Mèo Mộng Mơ Thành viên cấp 2

chưa có chiều sâu lắm ạ :D
    kentnguyen1983 thích bài viết này
  3. kentnguyen1983

kentnguyen1983 Thành viên cấp 1

Bạn tư vấn thêm giúp mình nhá
  4. Mèo Mộng Mơ

em chỉ cảm nhận bằng mắ nhìn thôi ạ, chứ em không dùng Lr ^^ vừa rồi load đươc mỗi bức ảnh đầu :) mao muội nhận xét
  5. Mèo Mộng Mơ

bức thứ 4 và thứ 5 đẹp bác ạ,
  6. nguyễn ngọc nam

nguyễn ngọc nam Thành viên cấp 1

pic 1,2,3 đẹp.:D
  7. Timap

Timap Thành viên cấp 2

Mình cũng dùng LR, nói chung là ngon. còn vụ chưa có chiều sâu thì thánh nào giải thích hộ cái chữ "Chiều sâu" là thế nào nhỉ :|
  8. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

chiều sâu không chỉ đơn giản là xa thì blur, gần thì để rõ, mà bạn muốn có tác phẩm đẹp thì cần thêm sự tinh tế trong đó nữa. Nói chung thì tuỳ vào kinh nghiệm thôi, trong forum có nhiều người chụp và retouch mát tay lắm, chủ thớt cố gắng học hỏi nhé :D
    Mèo Mộng Mơ thích bài viết này
  9. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Nhìn rõ có mỗi Pic đầu tiên - mấy cái sau bé quá ! ;;)
    Tổng thể, Nói chung ảnh cũng rất Ổn !
    - Nhìn qua thấy ngay Pic 1 bị mất chi tiết, soi kĩ hơn thấy ngay vùng màu Trắng (gồm Da và Áo) & Đỏ => Hơi chói mắt !! Theo như ảnh trên thì vùng đỏ có thể lấy lại chi tiết còn vùng trắng thì hơm còn gì cả ! :">
    PS:
    - Bạn có ảnh gốc Pic 1 hơm ha ??
  10. Nguyễn Nhật Anh

Nguyễn Nhật Anh Thành viên cấp 2

từ trên xuống dưới, pic nào cũng thích :)

Ủng hộ diễn đàn