Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lightroom 6 ngốn ram các bác giúp em với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi nh0xshjn, 26/2/16.

Lượt xem: 4,519

1. nh0xshjn Mới đăng kí

Máy e cấu hình: i7, 2 card màn hình ( GT640m + intel 4000), ram 8GB, mà khi sử dụng lightroom chình sửa hình thì trung bình sửa đc 1 tấm là lr nó ngốn gần tới 2GB :v:v:v . Không biết làm cách nào giải phóng ram để sửa hình tiếp nên em toàn phải tắt đi mở lại hơi bất tiện tí. Bác nào biết các khắc phúc giúp em với :">:">:">
    Cảm ơn m.n trước

...
  2. Phạm Văn Thuấn

Phạm Văn Thuấn Thành viên cấp 1

bác chạy thằng chrome k? tắt hết đi chạy mình thằng LR thôi. k được thì xem tut này: vnreview.vn/hoi-dap-ve-may-tinh/-/view_content/content/1169065/choi-game-may-tinh-bi-bao-day-ram-du-con-nhieu Nếu k được nữa thì ghost lại máy hoặc cài lại win cho mượt :) Cấu hình cao mà k phát huy hết công lực thì buồn lắm --^0^--
  3. nh0xshjn

nh0xshjn Mới đăng kí

ram nó cứ tăng lên thôi bác à :( không có cách nào giảm nó xuống à bác?
    Mình chỉ dùng lr không bật thêm cái nào nữa hết á
  4. Phạm Văn Thuấn

Phạm Văn Thuấn Thành viên cấp 1

thím cài max ram lên thử coi. k được sky cho m: thuan.bds

Ủng hộ diễn đàn