Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lightroom CC] 5D+135L - Khu Vườn Bí Mật (màu mới tiếp)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi Quanthanhtieu, 23/4/15.

Lượt xem: 11,663

1. Quanthanhtieu Thành viên cấp 2

Chào các bạn, mình là Tiêu, chưa có bộ gear nào mà mê LR lắm nên mới chạy qua group B&R chôm ảnh về xài. >:)
    Bữa giờ chôm được mấy bộ ảnh rồi nhỉ? Các bạn xem lại cho vui ha:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/lightroom-5-135l-f2-cau-long-bien-blend-thu-mau-moi.81720/
    http://forum.vietdesigner.net/threads/lightroom-5-40d-85-1-8-anh-vua-blend-nong-hoi.76689/
    http://forum.vietdesigner.net/threa...uc-kham-pha-bo-anh-voi-mod-huyen-thoai.80362/
    Bộ này chụp bằng 5d - cái body cổ cũng khiến mình phát thèm rồi! - Sẽ cố gắng-\m/

( Mình chỉ mới tìm hiểu Lr trong thời gian gần đây, chắc chắn có một số ảnh blended chưa làm các bạn hài lòng mong được sự góp ý nhiệt tình. Chung niềm đam mê, cùng nhau tiến bộ. >:D<)
    Ok, thưởng thức nào:

#3,#5,#6,#7: chung preset, cái này mình blend trên ảnh khác thấy đẹp save lại áp vào đây quá Ok nên giữ lại luôn, (phần cũng lười blend thêm... ;;))
    Vũ như cẩn, Bạn nào thích preset cứ comment hoặc gủi mail cho mình theo địa chỉ: quanthanhtieu94@gmail.com.
    Và góp ý: mong các bạn cho mình biết mình còn sai sót ở điểm nào để mình dễ khắc phục. Cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi, hẹn gặp lại. :-H

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/4/15
    hoandsg, nhta2511, Tommy Jason3 người khác thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt đã kéo bản mới nhất của Lr CC về rồi à? Lần này nó đổi tên là CC chứ ko còn tên gọi theo từng phiên bản như trước nữa. 6.0 thay sang CC luôn :D Màu đẹp đấy thớt.
    Quanthanhtieu thích bài viết này
  3. DannyHai

DannyHai Thành viên cấp 1

4. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Ko bình luận gì về màu . Nhưng chụp ở nơi cảnh đẹp như này chụp vậy có đơn giản quá ko nhỉ
    Quanthanhtieu thích bài viết này
  5. Tommy Jason

Tommy Jason Mới đăng kí

Chất wá thớt ơi !
    Gửi cho mình cái preset với !
    Mail mình là tommyjason91@gmail.com

Thanks bạn trước nhe ! :*
  6. kendystudio

kendystudio Thành viên cấp 1

7. thanh304

thanh304 Mới đăng kí

8. lytuthanh