Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Mở PTS Cực Chậm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Miley Mystery, 23/4/14.

Lượt xem: 2,054

1. Miley Mystery Mới đăng kí

Chẳng hiểu sao Pts của em dạo gần đây mỗi lần mở mất tới 4-5 phút trong khi các phần mềm khác như AI, Indesign thì mở nhanh bình thường, các bác cho em xin ý kiến với!!!

...
  2. Viết Nhật

Viết Nhật Thành viên cấp 1

Thật ra thì bt PS đã mở chậm rồi, không riêng gì PS mà các phần mềm các của Adobe cũng thế. Có thể máy của bạn Ram yếu quá nhưng lại cài nhiều phần mềm nặng nên nó thế. Còn AI với Indesign thì các tools của nó ít và nhẹ hơn PS nhiều nên nó mở nhanh thôi bạn.
  3. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

bác có cài plug-in không, có thì gỡ vợi đi. brush hay pattern tốt hơn hết reset hết đi.
  4. kumito

kumito Thành viên cấp 2

thứ nhất -có thể bạn cài mở Cameraraw trước khi open qua Ps
    thứ 2-bạn tham cài nhiều Plugin không cần thiết
    thứ 3-Ps dùng lâu nó sẽ lưu lại file Prefs ,bạn tìm xóa nó đi để đưa Ps về mặc định(cái này chỉ có trong Ps cs6 và Pts cc thôi)
  5. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

đầu tiên khi khởi động, vừa kich vào thì nhấn nhanh shift + ctrl +alt để khôi phục cài đặt gốc cho nhanh
  6. kumito

kumito Thành viên cấp 2

không ăn thua đâu Gấu Mập
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- #2 Illustrator mà kêu nhẹ :| Thử dùng mấy bản CC mới nhất với cấu hình kém xem nó có vỡ mồm không nhé!
    Hà Bơ thích bài viết này
  8. Viết Nhật

Viết Nhật Thành viên cấp 1

#7 ^^ Mình đang dùng bản CC đây bạn nhưng chắc do trên Mac nên mình thấy nó nhẹ như lông hồng ;;)
  9. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Vãi các chú Viết Nhật khoe của trá hình :)) , e xài desk cùi nhưng vẫn kéo gào gào .
    Gấu Mập thích bài viết này
  10. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Bác kumito nói đúng đấy bác Miley Mystery , cũng do cái tật design bọn mình gặp cái gì cũng ham cài vào rồi để đó luôn
  11. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Theo kinh nghiệm của bổn tọa bị 1 lần, thì là do add nhiều Brush quá, thím mà ađ gì nhiều thử xóa hết lại xem.

Ủng hộ diễn đàn