Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi photoshop cs6 không sử dụng được type tool

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Hoàng Nam, 3/8/13.

Lượt xem: 5,189

1. Nguyễn Hoàng Nam Thành viên cấp 1

không hiển sao mình dùng ps cs6 mà dạo này dùng tipe tool toàn không hiện hình
    layer chữ thì vẫn có nhưng không hiện trên trang giấy
    mình thử chữ trắng nền đen cũng không được mà chữ đen nền trắng cũng không xong!
    ai help với!

...
  2. Dark Falcon

Dark Falcon Mới đăng kí

Bạn thử chỉnh size chữ xem :)
  3. TgB

TgB Thành viên cấp 1

mình dùng photoshop cs3 cũng hay bị giống vầy ~X(
  4. THAITRUONG.052

THAITRUONG.052 Thành viên cấp 2

nghe quen quen :))
    ngày trước mình cũng bị, sửa được rồi và lâu quá nên quên mất rồi, lúc nào nhớ ra chỉ cho :">
  5. Nguyễn Hoàng Nam

Nguyễn Hoàng Nam Thành viên cấp 1

6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nguyễn Hoàng NamTgB thích bài viết này.
  7. Nguyễn Hoàng Nam

Nguyễn Hoàng Nam Thành viên cấp 1

tiện cho mình hỏi mình photoshop cs6 extended của mình sao không có cái 3D nhỉ!
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nguyễn Hoàng Nam Máy của đồng chí sử dụng hệ điều hành nào? Ram bao nhiêu GB?

Để có được tool 3D trong Photoshop thì yêu cầu máy có cấu hình cao, ram 4GB trở lên và hệ 64bit, ngoài ra WinXP không thể hỗ trợ 3D được, bắt buộc phải Win7 trở lên nhé đồng chí. Cho dù có cờ rắc hay key kiểu gì đi thì nó cũng chỉ hiện thị tool 3D nhưng không thể dùng được :(
    Nguyễn Hoàng Nam thích bài viết này
  9. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner thế bro cho mình hỏi vs ==! ram mình 8gb vga 2gb....lúc đầu thì cái cs6 extend nhưng sau khi cài lại win thì k cài dc extend nữa ==! (win 7 64)
    thank 4read :D
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

V.Q.Mon Có nghĩa là không cài được bản Extended nữa hả? Có thể do hệ điều hành, virus hoặc gây lỗi đó thôi mà. Nó bị lỗi như nào đồng chí nói rõ mình xem nào :D
  11. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner nó k bị lỗi >_< vẫn cài đặt ok nhưng mà la bản tryout, ntn nè >_<
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

13. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner >_< hỏi ngu cái Por là sao bạn >_<
    và nó khác Extended chổ nào ==!
  14. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

V.Q.Mon: bản của bạn là adobe photoshop CS6, muốn sử dụng dc chức năng 3D bạn phải cờ rắc qua adobe photoshop extended CS6.
  15. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

tuanpro mình cờ rắc dc rùi.....nhưng khi cài lại win...làm đúng như các bước mà lần trước đã làm thì lại k cờ rắc dc....
  16. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

17. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

tuanpro thank bro để về nhà test gờ dang tren cty :3

Ủng hộ diễn đàn