Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lỗi] PTS không nhận text tiếng việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nhật Trân, 2/10/16.

Lượt xem: 1,785

1. Nhật Trân Mới đăng kí

Em xài PTS cs5 portable, thường thì xài trên PC, xong vừa rồi chị cho laptop nên em cũng down về xài cho tiện (đều cùng một link), đến hồi thử text thì bị tình trạng như bên dưới, nhưng trên PC thì vẫn bình thường. Cũng có thử download bằng link khác nhưng tình trạng vẫn vậy. Unikey thì bản cập nhập mới nhất, chạy PTS thì đúp chuột phải-> Run as administrator, cũng đổi luôn bảng mã cho từng font nhưng vẫn không được. Em thử trên word thì vẫn bình thường. Mọi người giúp em với ạ!

...
  2. trantruongbk

trantruongbk Mới đăng kí

Trên này thì muốn viết tiếng việt thì phải tùy kiểu fond . kiểu phổ biển của unicode là UTM.
    còn ở bảng mã VNI windown thì dùng fond VNI
  3. Râu Dê

Râu Dê Thành viên cấp 1

Hóng cao nhân chỉ cách , em tải các font Việt hóa về cũng hay dính lỗi này . Bình thường chày cối thì vào Word gõ rồi copy vào photoshop , sau đó căn chỉnh sau :v
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Đề nghị bạn thớt up lại cái hình to để mọi người có thể giúp bạn.
    2. Đã dùng phần mềm ở dạng không cần cài đặt Portable thì xác định lỗi không thiếu, nó phát sinh ra hàng tá.
    3. Chuyển bảng mã Unikey kia sang Unicode dựng sẵn thay vì là Unikey Tổ hợp. Ở bản RC4 rất nhiều người báo bị lỗi với một số phần mềm ko gõ được chữ Việt nên ko có gì lạ.
  5. không_hỏi_nhiều

không_hỏi_nhiều Thành viên cấp 2

Râu Dê cái unikey bạn thử chạy run as administrator xem sao.
  6. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

Trường hợp máy pc gõ được mà qua lap không được trong khi phần mềm mọi thứ cùng một bản thì chỉ có thể do thiếu font thôi.Thử copy font bên pc dán đè toàn bộ font của lap xem sao.

Ủng hộ diễn đàn