Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo Bida - nhận tất cả các loại gạch đá để cầu tiến bộ ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi dungntplus, 16/7/15.

Lượt xem: 5,186

1. dungntplus Mới đăng kí

như title ạ , em tạo topic này để xin nhận gạch đá từ các tiền bối với hy vọng 1 ngày lập topic sẽ nhận đưojc tràn ngập hoa tươi ạ . em xin cảm ơn rất nhiều ạ :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/7/15
    Phạm Hữu DưNguyen Duc Loc thích bài viết này.
  2. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

:D <- cái này là logo à ?
    dungntplus thích bài viết này
  3. Dũng Đặng

Dũng Đặng Thành viên cấp 1

Tinh thần tốt, ghi nhận ;). Rồi giờ thì logo đâu bạn :)
  4. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

gạch đầu hen :D! nói chung là có ý tưởng, và biết đang định làm cái gì ! Bạn không cần sửa nhiều đâu ! chỉ cần chỉnh lại 2 thứ thôi :
    - bố cục hình
    - chữ
    Hết! chúc may mắn =D>=D>=D>=D>=D>
  5. dungntplus

dungntplus Mới đăng kí

@HN3T , dũng Đặng : đã bổ sung ạ :D
    mt-Orange e cảm ơn bác nhiều nhé . cục gạch của bác cho e thấm thêm nhiều . chúc bác luôn luôn mạnh khỏe để thỉnh thoảng chỉ bảo thêm cho các newbie giống e >:D<>:D<>:D<
  6. thangmuoi123

thangmuoi123 Mới đăng kí

cái này chưa thể gọi là logo đc. bạn nên đọc sơ qua về nguyên tắc thiết kế logo nha. cái hình của bạn chỉ là sự lắp ghép của các hình ảnh vào thôi. Bạn cần đơn giãn hơn mà đầy đủ ý nghĩa . với 1 nguyên tắc vàng của logo là khi phóng to nó cũng đẹp khi thu nhỏ lại nó vẫn không bị mất chi tiết."bạn nên đọc sơ qua về nguyên tắc thiết kế logo"
  7. Phạm Đình Thắng

Phạm Đình Thắng Thành viên cấp 1

Tôi vừa ăn tối xong nhưng xem Logo của bạn lại thấy đói và thèm ăn nữa! - Bởi vì cái mầu vàng trong logo của bạn.

Mọi người đến câu lạc bộ, nhìn thấy cái màu vàng trên logo là lại kích thích sự thèm ăn rồi. Vậy thì còn đánh đấm cái gì nữa.

Theo ý kiến cá nhân tôi:

Thứ nhất: màu vàng không phù hợp trong logo này - Logo Bida, bạn nên thay bằng chữ mầu trắng sẽ nổi hơn. Chỉ có chữ trắng trên nền đỏ là nổi nhất, nhìn thấy từ xa. Điều này lý giải tại sao hầu hết các biển báo giao thông đều là trắng/đỏ hoặc trắng/xanh.

Mầu chữ vàng trên nền đỏ chúng ta thường thấy trong các biển hiệu của cơ quan hành chính sự nghiệp, cơ quan nhà nước - Theo mầu đỏ sao vàng của quốc kỳ việt nam nên mới hay được sử dụng thôi.

Thứ hai: Font chữ không dễ nhìn từ xa, bạn nên chọn font chữ sao cho có thể dễ nhìn từ phía xa thì tốt hơn, đừng cách điệu nhiều quá.

Thứ ba: " Logo này nặng về mô tả quá, mà nếu là mô tả thì bạn vẽ vẫn chưa đủ vì thế nên vẽ thêm cái bàn và mấy em chân dài phục vụ vào nữa cho nó đủ!"

Hết ý kiến!
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/7/15
    Đạt Phan thích bài viết này
  8. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

thiếu cái bàn bida nữa bác:D,không nhất thiết là cứ bê nguyên hết cái hình của sản phẩm vào như thế đâu bạn.
  9. gianghoangviet

gianghoangviet Mới đăng kí

Mình thấy nó hơi giống cái cổng trại mà trung thu hay làm hình ngôi sao 5 cánh đó
    có vẻ ko đẳng cấp.
    Chữ thì cách điệu
    Còn mấy hình thì lại cứng cáp và sắc nét quá. Nếu chữ đó bạn làm trên 2 cái dải cũng cách điệu nhìn có vẻ khác. Màu đỏ thì đi với trắng là phù hợp. mà hình như đỏ này cũng ko đủ nổi
    Trong khi chữ màu vàng mà 2 cây cơ lại 1 đỏ 1 trắng.
    Thường logo ngta để khoảng 3 màu hoặc 5 màu là cùng lắm
    Đạt Phan thích bài viết này
  10. Phạm Đình Thắng

Phạm Đình Thắng Thành viên cấp 1

Bạn hoagao chưa đọc kỹ rồi, mình nói là: "nên vẽ thêm cái bàn và mấy em chân dài phục vụ vào nữa cho nó đủ! " - Tất cả là trong ngoặc kép " " nên hiểu theo nghĩa bóng chứ không phải theo nghĩa đen.
    hoagao thích bài viết này
  11. binlop82

binlop82 Thành viên cấp 2

Bạn phải nói rõ là Logo đặt ở đâu nữa:
    Web, pano, ảnh bìa, cover ? hay là làm mấy stick dán vào bàn bida, "cơ"? :D:D:D
  12. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Cách nói của anh Phạm Đình Thắng rõ là không đúng ngữ điệu khi nói về cái thứ 3 trong ý kiến cá nhân. Cách nói này cho dù đang ở "" thì cũng là vô nghĩa với cách biểu đạt. Cách suy nghĩ là của mỗi người, còn làm thế nào là tùy ở anh ;) vì đây là cộng đồng nên phải nói cho mọi người hiểu chứ không phải cho riêng mình ;)
  13. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn